Xem bài viết
Cũ 05-06-2007   #33
Ảnh thế thân của MXN
MXN
Chưa kích hoạt
Gia nhập: 28-10-2003
Điểm: 111
L$B: 46.098
MXN đang offline

Bạn thân !

Hôm nay đọc 2! tại một quán trà be bé , báo viết về một cô nhỏ đã từng có một người bạn thân nhưng vì cứ liên tục hiểu lầm , xích mích nên dần dần tự cô lập trong thế giới riêng của mình . Cô vui vẻ với tất cả mọi người nhưng lại chẳng muốn thân thiết với người bạn nào nữa cả !

Tớ cũng có vài người bạn chơi rất vui với nhau , chẳng biết có gọi là bạn thân hay không và cả 2 người cũng chưa thật sự hiểu nhau...nhưng tụi tớ đã từng có khoảng thời gian đẹp . Dần quên đi nhiều người , chỉ có vài người tồn tại trong tớ !

Là Thu Hằng hồi học cấp I , tròn tròn , da ngăm ngăm ! Nghịch dại phun mực vào mắt bạn ý , nước mắt ra nhiều và tớ chắc rằng cũng khó chịu lắm...thế mà chẳng giận hay trách tớ một lời nào cả !

Là Thúy Hiên lúc học cấp II ở trường Việt Thanh . Hồi đó buổi chiều hay chiếu phim Hoàn Châu Cách Cách , đứa nào cũng mê xem nhưng do gia đình Hiên hay đi đón trễ...chẳng có ai chơi cùng , Hiên bắt tớ ở lại cho đến khi người nhà đón mới chịu buông tha tớ . Hai đứa ngồi nói linh tinh và hát bài Tình Cờ ( Hồi đó những bài hát của Phương Thanh nổi lắm ) . Bye nó xong , đi bộ một đoạn đường hơi dài mới về đến tận nhà , mất cũng khá nhiều đoạn phim mà mình yêu thích...vậy mà cũng chẳng thấy bực bội cho lắm , cứ thế...chiều nào hai đứa cũng ngồi lại vui vẻ trò chuyện với nhau !

Rồi gần nhà nó , tớ mê tít bà bán bánh bột lọc , cho đến tận bây giờ ăn ở bất cứ quán nổi tiếng nào cũng chẳng thấy ngon bằng chỗ ấy . Thường ghé qua chỗ nhà nó ăn bánh ý rồi đạp xe vòng vèo quanh khu Bắc Hải . Nhờ Hiên , tớ mới quen khu đường đó và biết rằng chỗ đó tuy nhiều đường cắt ngang , cắt dọc lung tung nhưng đi bằng cách nào cũng có lối ra !

Là Mỹ Linh năm lớp 8 và 9...tớ hay đạp xe qua nhà chở nó đi học rồi chiều chiều đói bụng , 2 đứa khi thì xơi hủ tiếu khô , khi thì ăn cháo ven đường ở CMT8 mặc dù cũng chẳng có bao nhiêu tiền trong người !

Hồi xưa...sao ăn gì cũng thấy ngon !

Là Mỹ Phương , đối xử tốt với tớ rất tốt và cũng là đứa chơi với tớ lâu nhất . Nó chẳng bao giờ để ý đến chuyện tiền bạc , chẳng nợ nần ai , chẳng để cho ai phải trả một chầu nào mà ngược lại suốt ngày bao tớ ăn này , ăn kia !

Nhưng tớ đi theo hướng riêng của mình , tự tạo ra khoảng cách đối với nó . Cũng không hiểu sao chẳng muốn chơi với nó nữa...để rồi , nhiều lúc tớ lại thấy hơi tiếc .

Đôi khi nhìn thấy 2 người bạn gái cùng lựa áo trong siêu thị , bỗng cảm thấy lòng lợn cợn một điều gì đó...

Tớ cũng muốn có bạn chứ , nhưng phải đồng đẳng , cùng hoàn cảnh , cùng địa vị , cùng học vấn với nhau mới chơi được lâu dài . Tớ là đứa hay mặc cảm và tự ti...vì thế có những người bạn dù ở bên nhau vui vẻ hay thân thiết đến cách mấy , tớ vẫn cảm thấy có khoảng cách và 2 đứa chưa thật sự hiểu nhau !

...Bây giờ...lang thang một mình , không qua nhà bạn nào , không bà tám , không ăn uống linh tinh cùng một ai !

...Bây giờ...xin được nhiều vé xem phim mà giá tiền hạ xuống một nửa , cũng về nhà vứt một đống ở đấy...không biết mình xin để làm gì , cũng không biết rủ ai đi .

...Chẳng buồn khi chơi một mình...nhưng chưa hẳn đó là vui !

...Đôi lúc , tớ sợ đến một ngày blog 360 không còn hoạt động nữa , dù mọi người chưa thật sự thân thiết , chưa thật sự hiểu nhau nhưng tớ sẽ không tò mò , tọc mạch hay đem rêu rao bàn tán vào chuyện của ai cả ! Cười thì tớ cười cùng , buồn thì an ủi nhau . Bạn đâu cần nhất thiết phải thật là thân , đâu phải là lúc nào cũng ở bên cạnh , chỉ cần làm cho nhau vui vẻ và động viên mỗi khi yếu lòng , đơn độc . Như thế...cũng đủ lắm rồi !

Chữ ký của MXN

Tài sản của MXN

Chỉnh sửa lần cuối bởi MXN: 05-06-2007 lúc 22:10.
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03354 seconds with 15 queries