Xem bài viết
Cũ 03-08-2013   #22
Ảnh thế thân của Thượng Quan Uyển Nhi
Thượng Quan Uyển Nhi
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 01-10-2005
Điểm: 654
L$B: 35.034
Tâm trạng:
Thượng Quan Uyển Nhi đang offline

Mọi thứ cứ dần trôi qua đều đều như thế, em và anh, hai đứa giờ đã ở hai nơi, đã có lối riêng cho mình. Những ngày này em vẫn luôn nghĩ về anh dù là bất cứ lúc nào, những bước chân của em những ngày xa anh vẫn còn loạng choạng lắm, vẫn còn mơ hồ chưa biết rồi sau đây sẽ thế nào, những lời mời gọi, những dự định cho tương lai không có anh của em em vẫn chưa dám thực hiện, em chưa dám liều mình một phen, phải chăng em vẫn còn mong đợi anh? Em nặng tình cảm quá, người ta nói em như thế đấy, em sợ nếu em gật đầu với những dự định đó, em sẽ không bao giờ còn cơ hội quay lại, không bao giờ nữa anh ạ. Vì thế cho đến giờ này em vẫn bị mắc kẹt giữa hai phía, anh à, muốn đẩy anh ra khỏi tâm trí của em nhưng việc này khó quá. Đôi lúc em tự an ủi mình rằng anh là con người tồi tệ, không đáng để em phải hy sinh và đau khổ nhiều thế, và rốt cuộc thì em cũng chẳng có gì là đặc biệt của anh, tình yêu mà anh dành cho em cũng chỉ như những người con gái khác, một lời hứa với em anh cũng không thực hiện được, vì thế xa anh em sẽ sống tốt hơn, em sẽ không phải đau và khóc nhiều nữa, anh chỉ có thể mang lại cho em những thứ đó thôi. Nhưng dù có muốn nghĩ như thế nào thì em vẫn không thể phủ nhận rằng, em chẳng ra sao cả, chỉ là một kẻ vô tích sự, chỉ khiến anh mệt mỏi nhiều hơn, em không thể làm anh hạnh phúc, không thể sống như anh mong muốn, không thể hiểu và chia sẻ với anh, con người em ích kỷ chỉ muốn anh là của riêng em, như thế là em đãi sai đúng không anh? Biết làm sao bây giờ? Trời sinh nó đã như thế rồi, em cũng không thể làm gì được, vậy nên cách tốt nhất là để anh đi tìm hạnh phúc khác, tìm người nào đó có thể khiến anh hài lòng, tìm em là anh đã nhầm người rồi, em sẽ chỉ khiến cuộc sống chúng ta càng thêm mệt mỏi hơn. 8 năm trước yêu anh, em và anh đã chia tay nhiều lần, em ý thức được rằng, dù không có anh, nhưng nếu cuộc sống anh được vui vẻ và bình yên thì em có rời xa anh cũng chẳng sao, ngày hôm nay khi chúng ta lại chia tay thêm lần nữa và giống như là lần kết thúc tất cả trong đời, thì em lại nghĩ đến điều đó, anh rời xa em để tìm cuộc sống hạnh phúc hơn, sao em có thể cứ cứng đầu giữ anh ở lại, nếu ở bên em anh không thể vui được, em phải buông tay anh ra đúng không? Chỉ cần anh được hạnh phúc thì em dù không được ở bên anh cũng được anh nhỉ? Cuộc sống của anh giờ ra sao? Anh đã tìm thấy hạnh phúc của mình chưa anh?

Chữ ký của Thượng Quan Uyển Nhi
你是風兒我是沙 纏纏綿綿繞天涯
Nǐ shì fēng er wǒ shì shā chán chán mián mián rào tiānyá
Chàng là gió, em là cát, quấn quýt bên nhau, triền miên tới tận chân trời....

Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03042 seconds with 15 queries