Xem bài viết
Cũ 23-08-2013   #41
Ảnh thế thân của Thượng Quan Uyển Nhi
Thượng Quan Uyển Nhi
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 01-10-2005
Điểm: 654
L$B: 35.034
Tâm trạng:
Thượng Quan Uyển Nhi đang offline

Vui không anh? Cuộc sống mới bên người yêu mới anh có vui không? Có phút giây nào trong ngày anh chợt nhớ về em? Một người vừa mới đây thóang chốc đã trở thành quá khứ, đôi khi con tim em tự hỏi liệu có tình yêu nào dành cho em như anh nói? Vị trí nào dành cho em như anh nói, hay những lời đó anh vẫn tiếp tục với người đến sau, và em cũng chỉ là người thửa hưởng từ những người trước, đôi khi muốn trách anh, muốn căm hận anh, nhưng em lại không đành, tình yêu đâu có lỗi, nếu anh hết yêu em rồi thì đó đâu phải lỗi của anh. Đôi lúc nghe được tin anh vui vẻ bên người mới em lại thấy buồn cười, sự đời thay đổi thật nhanh, ngắm nhìn những bức ảnh chúng ta hạnh phúc ngày nào, giờ lại là một người khác. Đôi khi em tự hỏi liệu chúng ta chia tay thật sự có phải lỗi do em sống quá đáng, hay là còn lý do nào nữa, nếu như anh yêu em thật sự thì có khi nào anh làm thế này với em không? Tình yêu của anh chóng phai sao anh lại đổ lỗi cho những điều vụn vặt khác, không thể nói ra sự thật để được cái gì, anh nói rằng vẫn yêu em nhưng lại tay trong tay với một người con gái khác, vậy ở bên người con gái đó anh sẽ nói gì với họ? Anh sẽ nói rằng anh lại có cảm giác được yêu thương như ngày xưa, cảm giác mà anh muốn tìm lại trong đời? Hôm nay em lại gặp một người, người đó cũng nói với em điều đó và em đã cười phá lên trong sự ngạc nhiên của họ, đàn ông là thế hả anh? Đàn ông cứ tán tỉnh người phụ nữ nào đó là họ lại buông cái câu "đã lâu không có cảm xúc đó". Ngày xưa có anh Đức cũng đã từng nói với em câu đó, và em chỉ thấy buồn cười, riêng với anh, câu nói đó lại khiến trái tim em loạn nhịp, khiến cho em tin tưởng và chờ đợi. Trong em anh khác hẳn với những người đàn ông khác, anh khác hẳn với những người đã đến với em, đối với em anh luôn có một vị trí đặc biệt, em không dám đùa giỡn tình cảm như với bao người khác, em cũng không bao giờ nghĩ tình cảm của anh như bao người khác. Một người mà trong em không chỉ có tình yêu, còn có sự tôn thờ kính trọng, một người dù đã trải qua bao nhiêu biến cố nhưng em vẫn tin anh đến với em thật lòng và anh yêu em thật lòng. Nhưng rồi cái sự đời này nào có như ta mong đợi phải ko anh? Anh đến và rồi anh lại ra đi nhanh chóng, anh về bên một người khác chỉ trong một thời gian ngắn và anh vẫn để lại cho em những lời yêu thương mà giờ em thật sự cũng không biết có phải là thật không nữa, hay những lời này rồi lại về bên người đó, với ai anh cũng có thể yêu thật lòng, điều đó không có lỗi gì phải không anh? Trong chúng ta chẳng ai có lỗi nhưng cả hai lại đau lòng chẳng biết vì điều gì. Có quá nhiều điều mới lạ đến với em mà em chưa muốn đón nhận vào lúc này, em cũng chẳng biết rồi em sẽ nhớ anh được bao lâu nữa nhưng em muốn quên anh đi càng nhanh càng tốt, dù sao anh cũng sắp cưới vợ, anh nói yêu em và sau đó anh nói anh muốn cưới người đó, nghe thật hài hước, em đã 27 tuổi rồi mà đôi khi em cứ ngu ngơ tin anh như một đứa trẻ lên 7, anh nói gì em cũng nghĩ đó là thật và em thấy hạnh phúc, một thứ hạnh phúc ảo tưởng mà trước khi anh ra đi anh thương tình ném lại cho em. Em đâu có cần những điều đó đâu anh nhỉ, điều em cần anh chẳng bao giờ làm cho em và sẽ mãi mãi là như vậy. Mỗi ngày trôi qua em vẫn nghĩ về anh, vẫn nhớ anh nhưng em lại không chờ đợi anh nữa, em chẳng muốn gặp lại anh từ nay cho đến lúc chết, không phải vì căm hận và em cũng chẳng có chút thù hận nào với anh. Nhưng em sợ nếu em cứ nhớ về anh như thế này, rồi sẽ có một ngày em đặt anh ngang hàng với những người đàn ông tầm thường khác, những người chỉ có cái miệng nói thì hay nhưng thực tâm thì chẳng có chút chân thành nào, em không hiểu vì sao em cứ cố gắng tìm kiếm một chút gì đó thật tâm về anh, một chút gì đó chân thành từ anh để em cảm thấy em đã không trao tình yêu nhầm người.

Chữ ký của Thượng Quan Uyển Nhi
你是風兒我是沙 纏纏綿綿繞天涯
Nǐ shì fēng er wǒ shì shā chán chán mián mián rào tiānyá
Chàng là gió, em là cát, quấn quýt bên nhau, triền miên tới tận chân trời....

Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Thượng Quan Uyển Nhi vì bài viết hữu ích này:
Trúc Cơ (24-08-2013)

Page generated in 0,03364 seconds with 15 queries