Chủ đề: Hạnh phúc.
Xem bài viết
Cũ 27-08-2008   #20
Ảnh thế thân của hoavinh_7760
hoavinh_7760
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 09-05-2008
Điểm: 31
L$B: 6.559
hoavinh_7760 đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi hiep_khach_lyhuong Xem bài viết
hạnh phúc ko chắc hẳn là tiền bạc, vì đôi khi ta có thật nhiều tiền mà cũng ko mua được hạnh phúc, => vậy hạnh phúc là gì sao mỗi con người ko tự định nghĩa nó, còn tôi tôi ko bao giờ có được cái định nghĩa xa vời đó vì tôi cảm thấy mình ko hạnh phúc.......
Không ít người cho là mình không hạnh phúc . các bạn trẻ bây giờ thường gặp nhau là nói , chán quá , dạo này chán quá , sao cuộc đời lại không mang may mắn cho mình thế nhỉ ?..........và những câu nói đại loại như thế .
Vì sao lại như vậy ? vì các bạn không tìm được ra hạnh phúc trong chính mình . thấy người khác có . mình không có và nghĩ là mình không hạnh phúc . thấy người ta có người yêu và người yêu thật lãng mạn . mình không có , và thế là cho là mình không hạnh phúc . thậm chí thấy người ta có một cuộc chia tay "hoành tráng " cũng thấy thế là hạnh phúc , còn cuộc chia tay của mình chẳng giống trong phim tí nào .
LyHuong , anh xin lỗi vì sao em lại luôn cho mình là không hạnh phúc . trong khi em còn nói cả cuộc chía tay của anh và cái cảnh đời éo le đó là 1 niềm hạnh phúc . phải chăng mình không thể nhìn thấy hạnh phúc của chính mình mà chỉ nhìn thấy hạnh phúc của người khác rồi buồn chán . em được đến trường , đó chẳng phải là niềm mơ ước của bao đứa trẻ sao ? em được sống trong một gia đình , không lẽ em lại không coi đó là 1 gia đình hạnh phúc sao ? và em không cảm thấy hạnh phúc khi được sống trong gia đình đó sao ? thế theo em thế nào mới là hạnh phúc . hãy mỉn cười mỗi sáng thức dậy , mọi chuyện hôm qua đã chỉ là quá khứ , em sẽ thấy hạnh phúc khi nghĩ đến một ngày đẹp . và phải làm thế để sáng hôm sau nữa thức dậy ,em lại mỉm cười vì 1 ngày hôm qua .

Chữ ký của hoavinh_7760

Tài sản của hoavinh_7760
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02939 seconds with 15 queries