Chủ đề: Độc thoại ....!
Xem bài viết
Cũ 21-12-2005   #80
Ảnh thế thân của Người Hà Nội
Người Hà Nội
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 15-02-2005
Điểm: 439
L$B: 29.298
Tâm trạng:
Người Hà Nội đang offline

Thôi đừng chiêm bao ...!

Thế mà , một năm cũng đã trôi qua . Một năm với biết bao đổi thay . Bất chợt nhớ lại , Ta nhói đau . Có phải vì Ta đã sai lầm phải không ? . Tại sao lại cứ đuổi theo những cái mãi mãi không thuộc về mình . Tại sao Ta không thể quên ....?

Ta đã bỏ đi thật xa nơi đó . Nhưng những kỉ niệm ngày nào giường như chẳng bao giờ buông tha Ta cả ...Quá khứ dội về trong tiềm thức ....Hơn một lần , Ta nhận ra , mình mất em thật rồi . Chỉ là , Ta đang tự đánh lừa mình mà thôi .

Buồn quá , chưa bao giờ Ta nhớ em đến vậy . 1 năm trước đay , em nói gì nhỉ . Em mong rằng , khi sang năm mới , tình cảm của chúng Ta sẽ có sự thay đổi . Uh , như em mong đợi , nó đã thay đổi thật rồi đấy . Điều gì khiến ta có thể quên được em nhỉ ? Điều gì giúp Ta lặng thầm nhìn em ra đi ? Có chăng , mọi thứ sẽ qua , phải không em ?

Thôi nào , đã qua thật rồi mà . Đừng buồn nữa Tôi ơi . Đừng nhớ nữa Tôi ơi . Hay để quá khứ nằm yên chốn cũ . Đừng khơi dậy những niềm yêu xa lắc và vô thực đó nữa nhé . Em sẽ hạnh phúc ...bên ai khác

Trong Ta - em mãi mãi tồn tại . Mãi mãi là người Ta yêu nhất .

Thôi ....đừng chiêm bao !

Xứ Người
21/12/05
THD.

Chữ ký của Người Hà Nội
Đường xuôi ngược có đời Ta trôi mãi
Em nghoảnh mặt xuôi dòng cấp bến mơ
Nếu ngày mai có cho Ta gặp lại
Xin được thấy mắt môi em rạng ngời.

Lăng Lâm Phi

Tài sản của Người Hà Nội
Trả lời kèm theo trích dẫn