Chủ đề: Phiêu Phiêu Các !!!
Xem bài viết
Cũ 20-11-2012   #8
Ảnh thế thân của †ßé_He0†
†ßé_He0†
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
Gia nhập: 09-11-2007
Điểm: 50
L$B: 28.982
Tâm trạng:
†ßé_He0† đang offline

Có những lúc em thấy cuộc sống thật "nhạt", cái cảm giác vô vị, không hứng thú này lâu lâu lại xuất hiện trong con người em...dù em không thích nhưng nó vẫn xuất hiện như thế.
Có những lúc em muốn chối bỏ đi những cảm xúc mà mình từng trải qua, yêu thương, giận hờn, ghen ghét...nhưng dù có muốn chối bỏ bao nhiêu lần thì nó vẫn là sự thật mãi mãi không thay đổi được.
Có những lúc em ước mình không phải là 1 con người "đa mang" thì hay biết mấy, không suy nghĩ vương vấn về những điều không thực hoặc không bao giờ xảy ra thì tốt biết bao nhiêu.
Là em chạy theo những thứ hư ảo, hay là những điều đó chưa sáp lại gần với em trong thì " tương lai gần".
"Mãi mãi là bao xa" nhĩ? Em kông biết nữa, em muốn nhìn thấy tương lai phía trước mình sẽ như thế nào, muốn biết mình sẽ ra sao? Và hơn hết em muốn biết "Anh là ai?"...sẽ xuất hiện hay là không xuất hiện? Em và anh hạnh phúc hay là không hạnh phúc? Có lúc nào chính anh cũng đang tự hỏi "Em là ai?" và đến khi nào thì " em xuất hiện?" không nhĩ?
Muốn có 1 tuần nghỉ ngơi thư giãn nhưng tính chất công việc không cho phép em nghỉ...Em thèm đi du lịch, em muốn đi Mộc Châu, nhìn những cánh đồng cỏ dài tít tắp, không khí trong lành thoáng đãng thật thích. Nếu có thể chỉ muốn đến đó 1 thời gian, sống cho thư thái tâm hồn (mặc dù bây giờ em cũng vẫn thư thái.)
Nếu thời gian có thể quay trở lại thì tốt, em sẽ có thể làm những việc có ích hơn trước kia...Ngẫm nghĩ vẫn thấy sống mấy chục năm qua đôi lúc quá vô vị và không có mục đích..Sống chỉ giống như là do được sinh ra nên phải sống như thế...
"Nếu biết trăm năm là hữu hạn...."

Chữ ký của †ßé_He0†
†ßé_He0†

Tài sản của †ßé_He0†
Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến †ßé_He0† vì bài viết hữu ích này:
ThanhNgoc (15-12-2012)

Page generated in 0,02925 seconds with 15 queries