Xem bài viết
Cũ 17-12-2008   #38
Ảnh thế thân của A - X - C - C
A - X - C - C
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Bang Chủ Cái Bang
Gia nhập: 18-11-2004
Điểm: 1055
L$B: 405.284
Tâm trạng:
A - X - C - C đang offline

Nothing´s gonna change my love for you

If i had to live my life without you near me
The days would all be anhpty
the nights would seanhs so long
with you I see forever oh so clearly
I might have been in love before
But it never felt so strong,our dreams are young and we both know
They´ll take us where we want to go
hold me now,touch me now
I dón´t want to live without you

you ought know by now how much i love you
one thing you can be sure of, I´ll never ask for more than you love
nothing´s gonna change my love for you
you ought know by now how much i love you
the world may change my whole life through
but nothing´s gonna change my love for you
If the road ahead is not so easy
our love will lead the way for us
like a guiding star
i´ll be ther for you if you should need me
you don´t have to change a thing
i love you just the way you are
so come with me and share the view
i´ll help you see forever to
hold me now ,touch me now
i don´t want to live without you

Em! Lần đầu tiên anh nghe bài hát này là George Benson hát. Từ ấy, mỗi lần nghe lại anh chỉ có thể nghĩ rằng bài hát ấy là lời của chàng trai dành cho cô gái. Thế mà hôm qua em bảo anh viết cho em, anh đã về nghe lại, để repeat không biết bao nhiêu lần, anh bỗng nhận ra lần này cảm xúc trong anh khác lắm, chẳng giống những lần trước anh vẫn nghe. If I had to live my life without you near me, the days would all be anhpty, the nights would seanh so long. Trước khi có em cuộc sống của anh lặng lẽ như mặt hồ, chỉ thoáng gợn khi một cơn gió nào chợt lướt qua. Rồi em đến bên anh. Anh không nhớ nổi cảm giác của mình ngày hôm ấy thế nào nữa. Anh không nhớ được mình đã nghĩ những gì trên suốt con đường về nhà. Em biết không, đến giờ anh chỉ tưởng tượng ra được cái cảm giác ấy giống một viên sỏi từ đâu đó vội vã đến với mặt hồ, làm cho mặt hồ gợn sóng, rồi chìm sâu xuống. Từ ngày ấy viên sỏi đã trở thành một phần trong lòng hồ rồi. Một ngày nào đó viên sỏi rời khỏi hồ, sẽ ra sao em nhỉ? Mặt hồ sẽ trở về như cũ, nhưng không ai biết được rằng bên trong nó đá mất đi một viên sỏi… Em, anh cảm thấy ai đó trong bài hát này có điều gì giống anh, giống ở nỗi mơ hồ nếu có ngày chia xa! And with you I see forever oh so clearlyI might have been in love before.But it never felt this strong. Trước ngày em đến đã có một vài lần mặt hồ xao động, vì những cơn gió vô tình cứ thổi qua, nhưng những gì em nói, đó là lần đầu tiên anh được nghe, anh nghĩ rất nhiều về những gì em nói. “But it never felt this strong” - Viên sỏi đầu tiên thực sự chạm tới đáy hồ, chứ không phải trôi đi như là gió. If the road ahead is not so easy. Our love will lead a way for usLike a guiding star. Bình thường ai cũng bảo anh là cứng rắn, nghị lực. Họ làm sao biết được đằng sau tất cả là gì… Trước mặt anh còn biết bao trở ngại, những lúc buồn và mệt mỏi anh tự hỏi mình ai sẽ cùng anh đi hết chặng đường dài. Một ngày như vậy em đến, để bắt gặp sự yếu đuối trong anh. Em đến để đưa tay cho anh. Anh ngần ngại. Tình yêu trong anh có đủ lớn để dắt em đi, một ngày nào đó em có còn nói với anh rằng: I'll be there for you if you should need me. You don't have to change a thing I love you just the way you are. Anh đang nghe đoạn điệp khúc của bài hát này em ạ. Trong clip có hai người đứng trước biển. Nothing's gonna change my love for you. You ought to know by now how much I love you. One thing you can be sure of. I'll never ask for more than your love. Những điều này anh chưa thể nói với em vì em đang ở xa anh, rất xa. Những nỗi buồn của mùa mưa khác, những buồn vui anh không có bao giờ “I don’t want to live without you” - mỗi lần nghe câu hát ấy trong anh có một nỗi sợ mơ hồ. “I'll never ask for more than your love” - anh muốn là nơi em tìm thấy sự bình yên, nhưng anh có làm được điều đó không, anh chẳng biết. Có những khoảnh khắc anh biết anh cần em, nhưng có những khoảnh khắc anh sợ anh không đủ sức giữ em lại…sợ em giống như một người nào đó đến rồi đi, chỉ còn lại nỗi buồn. Liệu anh có thể tin rằng đây không phải giấc mơ, và một sớm nào đó thức giấc em đã đi rồi? Em có chắc anh là nơi em tìm thấy bình yên, em có tin em sẽ ở bên anh mãi mãi, em có tin rằng “Nothing’s gonna change my love for you”? Hà Nội ngày hôm nay nhiều nắng. Có một điều gì như niềm vui và ấm áp đang tồn tại trong anh. Anh tin những gì em nói, tin rằng em sẽ trở về vào một mùa thu. Bài hát này từ giờ chỉ dành cho một người thôi, now and forever.

Để Download và nghe bài hát Click vào đây

Chữ ký của A - X - C - C
Tứ hải giai huynh đệ
Lương sơn đệ nhất bang

- Core I7 [email protected] & MegaHalems, P6T Deluxe V2, HDD Samsung 2TB, INTEL 160GB SATA SSD, 12GB Corsair Dominator, UCP 900W, GTS 250
- BB Bold 9000 + Nexus One ^-^
- VGN-Z590 Configure-to-Order

Tài sản của A - X - C - C
Trả lời kèm theo trích dẫn
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến A - X - C - C vì bài viết hữu ích này:
Bách (24-01-2009), thai_tu_dan (21-12-2008), Trùm Cuối (23-12-2008)

Page generated in 0,03617 seconds with 14 queries