Xem bài viết
Cũ 03-12-2008   #26
Ảnh thế thân của Trùm Cuối
Trùm Cuối
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
You can't see me
Gia nhập: 04-01-2006
Điểm: 450
L$B: 305.580
Tâm trạng:
Trùm Cuối đang offline

Bông Tuyết - Thiên Quốc & Văn Vĩ Kỳ

1. Thiên Quốc tự tin với "Bông tuyết":

Anh chàng cử nhân kinh tế lại muốn khẳng định niềm đam mê và tài năng của mình qua những giai điệu rất teen.

Sinh ra và lớn lên ở Tây Ninh, Thiên Quốc đam mê và tham gia ca hát từ khi còn rất nhỏ. Những ngày còn đi học, Quốc đã là “cây đinh” văn nghệ của trường PTCS Nguyễn Thái Bình, PTTH Lý Thường Kiệt. Quốc tham gia tích cực nhiều hoạt động của trường và được mọi người quý mến.

Tuy đam mê ca hát, nhưng Quốc cũng vẫn theo đuổi việc học hành. Anh đã chăm chỉ học tập, rèn luyện hết mình và kết quả là anh đã thi đậu vào trường Đại Học Kinh Tế TPHCM… Trong khi thời gian cho việc học chiếm gần hết ngày, lại thêm cuộc sống khó khăn của gia đình nên để trang trải cho chi phí đến trường, ăn ở cũng như chi phí học nhạc không phải là điều đơn giản. Anh đã nỗ lực hết mình để hoàn thành con đường học vấn. Những cố gắng của Quốc đã được đền đáp bằng tấm bằng Cử nhân kinh tế.

Album VCD Bông Tuyết là cả một quá trình đầu tư kĩ lưỡng với sự giúp đỡ tận tình của các nhạc sĩ, ca sĩ giàu kinh nghiệm, đặc biệt các clip của album được dàn dựng rất công phu. Ê-kip thực hiện đã trải qua gần một tháng để quay và cuối cùng nó cũng toàn tất trong sự vui mừng và hạnh phúc của chàng ca sĩ trẻ giàu nghị lực Thiên Quốc.

Bật mí chuyện riêng tư của mình, Quốc nói rằng anh mới chia tay bạn gái và hiện giờ dành trọn đam mê cho âm nhạc.

2. Lời ca khúc:

Tuyết trên cao lung linh ngàn sao, đưa em đến trần gian, thắp lên trong tim anh tình yêu chốn thần tiên.
Anh mong ước bên em hoài, yêu em thắm nồng, cho Bông Tuyết không bao giờ tan nhé em.
Tuyết trắng cứ rơi, dù bóng đêm sắp tàn. Ánh sáng sẽ ôm trọn giá băng, yêu em yêu mãi cho dù em đến rồi em đi, để lại trong anh lòng nhung nhớ.

Vì anh biết anh yêu em hơn bao cay đắng trong đời, ánh sáng kia chẳng có thể làm em cách xa anh.
Cầu xin tuyết rơi thâu đêm nay để em đến thật gần, cho anh được nhìn em và trao em giây phút đầu.

Vì anh muốn ông trăng trên cao cho Bông Tuyết rơi nhiều, anh sẽ vui đùa với em dù em rất lạnh lùng.
Vì Bông Tuyết khi yêu anh ôm lấy anh giữa đêm lạnh, sưởii ấm anh dù anh biết rằng em sẽ không thể ở bên anh.

3. Nghe ca khúc Bông Tuyết:

Youtube: http://www.youtube.com/watch?v=qc7JDfvw89s

NhacCuaTui: http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=GKcKxHNtgU

Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Trùm Cuối vì bài viết hữu ích này:
HànTuyếtBăng (15-12-2008)

Page generated in 0,03210 seconds with 15 queries