Xem bài viết
Cũ 28-10-2008   #12
Ảnh thế thân của Navy
Navy
-=[ Lương Sơn Hảo Hán ]=-
cỏ dại hoa thường
Gia nhập: 18-07-2004
Điểm: 681
L$B: 11.872
Navy đang offline

Chị Nạp Lan đến rồi đấy ạ? Dzời ơi, ngồi uống nước đã nào, hàn cúc trà nhé pha đặc biệt mời chị đấy. Làm chén rồi quét dọn tiếp giùm em, chưa gì mà mắt hoa lên, còn đống rác to lù lù ngay trước cửa kia kìa.
Em tủi thân lắm chị ạ. Chị còn có anh Ẩn sĩ mà nương nhờ, em một thân một mình cơ cực, lắm kẻ bắt nạt. Chị thấy không? Cùng thân gái với nhau mà có đứa giữa đường giữa chợ giựt áo em, chị chẳng giúp. Em tủi thân ghê lắm í! Chị đã thương thì thương cho trót. Mần ơn xử lý giùm em vụ này, không thì còn mặt mũi nào với Hội phụ lão, í quên, Hội phụ nữ Lương Sơn

Em tính, quán em nào có công phu gì, mở ra cho người ta có chỗ để "Nhân tình í mà thế thái" thôi, chị nương tay đừng đuổi khách nhiều, chị nhé. Mà đấy, hoành tráng như buổi dạy sáng tác gởi bài cho Xóm Hẻo thế này này thì báo trước cho em, em tổ chức hẳn liveshow chứ lị. Em có nhời thế, chị cứ suy nghĩ, bàn với anh nhà cũng được, rồi báo lại em cái lịch, em chuẩn bị nhanh thôi. Giờ em phải mang trà ra mời bạn Nhất Chi Mai. Thế chị nhé!

À quên, em nhờ chị nhắn cho cái thằng "coi như lụm" thế này nhe: Dzở gì mà dzở quá cơ, làm sai người ta mới mắng, chứ làm tốt người ta khen rồi à. Mắng mà lại bươi cái tốt ra mà mắng, người ta bảo dzở hơi á nhe. Khéo lại thành "Mắm mà chả chịu hâm là sao? Hở?" Hở? Hở?

Trích dẫn:
Thơ thẩn khỉ gì, cho có cớ
Đặng tiện làm quen với chốn này.
Quán này Na chẳng có mãnh long
Khỉ thì đôi lúc mới chạy vòng
Thơ thẩn ra chiều đang khát nước
Vào làm một ấm, cớ với không
...

Chữ ký của Navy
Thề. Em thật.

Trả lời kèm theo trích dẫn
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Navy vì bài viết hữu ích này:
Anna Liebhart (01-11-2008), LSB-Hell (29-10-2008), Nắng (18-06-2010)

Page generated in 0,03129 seconds with 15 queries