Chủ đề: Riêng mình ta
Xem bài viết
Cũ 16-10-2008   #8
Ảnh thế thân của Hong_tien_nu18
Hong_tien_nu18
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 27-08-2003
Điểm: 121
L$B: 15.299
Tâm trạng:
Hong_tien_nu18 đang offline

SR mọi người trước, hôm nay tớ hơi bức xúc. Sẽ không viết lịch sự như mọi lần.

Mk, mới sáng sớm ngày ra đã gặp chuyện bực mình. Chuyện tuy nhỏ nhưng nhiều lần lặp đi lặp lại nên đâm ra bực mình.

Nhà ở thì đông người, nhiều việc, mỗi người một chân một tay vào một tí. Sáng dậy mệt bỏ mẹ, vậy mà còn phải pha trà thắp hương, chuẩn bị nước đem đi cho cả 2 cửa hàng. Đấy là mình dậy sớm. Có những hôm làm đến tận 2h sáng, mệt, dậy muộn một tí, xuống nhà đã thấy chúng nó dỡn hớt với nhau dưới nhà, trà không thèm pha (hoặc có pha thì con ranh chỉ pha mỗi bên cửa hàng chồng nó). Mình cũng vì chồng, vì chị chẳng muốn nói.

Tối qua, con vợ nhận trông con nhóc con, ru nó ngủ xong rồi tống nó vào phòng bố mẹ nó sau đó cả vợ cả chồng cút đi ngủ. Cháu khóc mặc cháu. Mình trong đang tắm nghe thấy cũng chẳng biết là cháu mình hay con nhà hàng xóm. Sốt ruột chạy xuống thấy con nhóc con khóc sưng cả mắt, trớ tùm lum ra giường. Bố mẹ nó đi vắng nhờ trông, xí xa xí xớn nhận xong rồi như thế. Thà đừng nhận còn hơn, để mẹ nó biết thì con ranh lại chết với nó.

Sáng nay thì hết chịu nổi. Dậy, mắt nhắm mắt mở đã phải dọn nhà tắm vì con chó làm bầy bừa bẩn thỉu ra. Cố làm nhanh vì nghĩ mình dậy sớm hơn mọi người nên tranh thủ để cho mọi người còn dùng nhà tắm. Ai dè lúc sau bị chồng nói vì cái tội lề mề. Xuống dưới nhà đã thấy chúng nó ngồi chình ình ở phòng khách. TS nhà chúng nó. Dậy sớm không chịu dọn, cả vợ cả chồng kéo nhau xuống nhà tắm tầng dưới sử dụng. Lại còn lượn lờ dưới nhà, giả vờ hỏi han làm cho bà chị nghĩ mình lề mề, không chịu xuống. Làm thì không ức, ức mỗi cái bị chồng nói.

Mk. Cùng cái phận ăn nhờ ở đậu nhà người mà dek biết điều. Lớn rồi chứ có phải trẻ nít gì đâu. Thằng em nhà nó còn hơn cả tuổi vợ chồng mình. Từ lần sau trở đi, bà dek nể nang thằng nào con nào hết. Nói động đến vợ chồng bà, bà xóc lại cho biết tay. Cái tội, nhân lúc bà về VN, ở lại "đâm bị thóc chọc bị gạo" nói mỉa chồng bà, bà chưa xử. Không nói thì cứ tưởng bà đần không biết gì.

Muốn cho gia đình hòa khí cũng không xong, bây giờ điên lên thì đừng hòng yên với bà.

Chữ ký của Hong_tien_nu18
Tim ta tuy bé thôi nguyện làm ngọn nến
Lung linh sáng chiếu biển đời...

Tài sản của Hong_tien_nu18
Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến Hong_tien_nu18 vì bài viết hữu ích này:
thai_tu_dan (17-10-2008)

Page generated in 0,03029 seconds with 15 queries