Xem bài viết
Cũ 29-09-2008   #109
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.348
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Người ơi hãy cho đời thật nhiều ước muốn
Mỗi con người một nguồn yêu thương
Niềm tin dâng tặng tâm hồn cô đơn
Em hãy tin rằng rồi ngày sẽ đến
Thấy muôn người vui cười quanh em
Để cho nhân loại này luôn có em

Con người khi sinh ra rồi lớn nên trong hoàn cảnh khác nhau thì cách nghĩ và cách làm của họ cũng khác nhau. Anh cũng hiểu một phần nào đó về cuộc sống hiện tại của em. Anh viết ra nhưng lời này không phải để trách móc hay than vãn về những chuyện đã xảy ra với em, mà anh chỉ muốn em nhìn vào thức tế để tìm ra hướng giải quyết tốt nhất. Có lẽ giờ này em đang hoang mang và thất vọng lắm phải không, cũng đúng thôi. Cũng là con người cả mà ai chẳng đau khi giấc mơ của mình xây đắp bây lâu nay tan vỡ. Nỗi đau ấy chỉ có những người trong cuộc là hiêu dõ nhất. Anh cũng đã từng có những thời gian như thế... và anh hiểu. Giá như trong lúc này đây anh được ở bên em, được nghe em nói được chia sẻ cùng em nỗi đau ấy.
Sự thật sẽ chứng minh tất cả mà sự thật thì luôn luôn phũ phàng phải không em? Em đã quá toan tính và thức dụng mà tình yêu thì không có chỗ cho sự so sanh em hiểu không. Khi yêu so sanh có nghĩ là hết yêu rồi. Em muốn người yêu của em là người có thu nhập cao, có địa vị trong xã hội. Những người đáp ứng được những điều đó thì sao, người ta cần ở em những gì. Liệu em có đủ tự tin mà nói rằng em có thể đáp ứng được hết những yêu cầu của người ta đặt ra không. Liệu những người như thế họ có dẫn em về ra mắt gia đình khi em ko có việc làm ổn định không có cái bằng đại học trong tay. Anh biết, anh biết mà có một số nơi, một số người họ cần năng lực thật sự chứ không phải là tấm bằng Đại Học. Nhưng những nơi ấy liệu em có đủ can đảm để đi tới, những con người ấy tình yêu của em có đủ lớn để đón nhận họ không.
Em thử nhìn lại đi, nhìn lại mà xem tình yêu của người con trai ấy dành cho em ý. Một tháng gặp nhau một hai lần mà gọi là tình yêu ah. Cái đấy người ta gọi là giải quyết vấn đề sinh lý em hiểu không. Anh thật sự xin lỗi em khi nói ra những điều này, nếu đọc được chắc em tổn thương lắm phải không. Em nói em không sao, em vẫn ổn... em ổn thật không. Em không yêu người này thì yêu người khác. Uhm như thế cũng tốt, thế em có thể khẳng định với anh rằng sau này em sẽ tìm được một người yêu em thật sự không. Nếu em cứ toan tính và vụ lợi như thế thì những người đáp ứng được hết cái yêu cầu đó của em trước sau gì họ cũng lại lừa gạt tình cảm của em nữa mà thôi. Em đừng để cái địa vị và thu nhập của người ta làm em mù quáng. Tiền thì tốt thật đấy, nhưng nếu ta quá coi trọng nó thì ta sẽ phải phụ thuộc vào nó và trở thành nô lệ của nó mất thôi.
Anh viết ra những lời này chỉ với một mong muốn em sẽ thay đổi em sẽ sống tốt như những gì mà em đã từng hứa với anh. Hãy sống thật tốt em của anh nhé...!

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03165 seconds with 15 queries