Xem bài viết
Cũ 11-08-2008   #60
Ảnh thế thân của Tình thánh Hạo Nam
Tình thánh Hạo Nam
-=[ Chu Tước Kỵ Binh ]=-
Gia nhập: 01-07-2008
Điểm: 923
L$B: 1.730
Tâm trạng:
Tình thánh Hạo Nam đang offline

Nơi mình sinh ra và lớn không có gì đặc biệt , chỉ là các vùng phụ cận xung quanh trồng rất nhiều cây ăn trái . Nên quê mình được gọi là tâm điểm cây ăn quả miền Nam – Tiền Giang . Mình sinh sống ở nội thành nên nên sự hiểu biết của mình về các loại cây ăn quả ở các huyện xã lân cận rất hạn hẹp . Nhưng thỉnh thoảng cũng được về quê vài đứa bạn ở ngoại thành chơi , rồi theo mẹ đi chợ nghe người bán hàng rao bán mình cũng dần dà hiểu về các đặc sản quê mình .
Nơi mình ở cách nhà không xa có hai cái giếng nước rất dài được chia cắt nhau bởi một đường đi . Theo hồi ức còn đọng lại của mình thì khu vực giếng nước này hồi đó rất hoang sơ , nhà cửa ở khu đó cách nhau rất xa . Cây cối rất cao , cành lá xum xuê , cỏ dại rất nhiều và có bụi cao gần đầu tính theo kích thước của tụi mình lúc đó . những ký ức của mình còn đọng lại về khu giếng nước khi ấy là những chiều chơi trốn tìm , hái keo ăn rồi xuống giếng tắm . Cho đến khi người ta đổ cát đá đầy quanh bờ giếng để chuẩn bị biến nơi đó thành một công viên ( hoa lệ theo trí tưởng tượng non nớt của tuổi học trò ) mình và mấy đứa bạn chuyển nơi tắm ra vừơn hoa Lạc Hồng ( sông Hồng ) .
Tắm mãi rồi cũng chán , thế là ngưng không đi tắm sông nữa mà rũ nhau đi qua các vùng có trái cây nổi tiếng chơi . Lúc đầu thì còn đi gần gần như lên Vĩnh Kim ăn vú sữa , qua cồn Tân Long , Thới Sơn ăn nhản , ăn chôm chôm . Quen rồi thì đi xa một chút lên Cái Bè ăn quýt, qua Bến Tre uống dừa qua tận Bình Đại ăn hải sản rồi về quê nội ở Gò Công thì có xơ ri ăn , có đồ hải sản ăn liền nơi bải biển Tân Thành đầy phân vịt.
Đi đâu loanh quanh rồi cũng trở về khu giếng nước của mình , hàng keo hái ăn thưở nhỏ giờ đã không còn . Nơi đây bây giờ rất đẹp có thể nói là gần giống như suy nghĩ non nớt thời trẻ thơ của mình . Bây giờ người ta đã xây ngay giữa giếng một cái trung tâm văn hóa thể dục thể thao , trong đó còn xây cả hồ bơi nữa , thế là lại mua quần bơi chiều chiều ra đó tắm . Chiều chiều tối tối nắm tay bạn gái dạo chơi vòng công viên quanh giếng nước bỗng thấy nhớ ngày xưa : “ giếng nước – kỷ niệm tuổi thơ “ .

Chữ ký của Tình thánh Hạo Nam
Game Online : Kiếm Thế (Chưởng Kiếm) -MaLongNhatToc

Tài sản của Tình thánh Hạo Nam
Trả lời kèm theo trích dẫn
6 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Tình thánh Hạo Nam vì bài viết hữu ích này:
Giang Tiểu Ngư (27-05-2009), HànTuyếtBăng (28-05-2009), Lăng Độ Vũ (29-04-2009), nguoi_la (04-07-2009), sao_phu08 (24-03-2010), WyXieoBao (29-04-2009)

Page generated in 0,03042 seconds with 15 queries