Xem bài viết
Cũ 25-09-2007   #96
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.378
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Em có biết:
Đôi khi phép chia không cho ra thương nhỏ hơn.
Như là:
Chia nụ cười – và nhận về vô số niềm vui…
Chia vòng tay – và nhận về mênh mông ấm áp…
Chia quan tâm – và nhận về bao la yêu thương…
Chia yêu thương – và nhận về rất nhiều hạnh phúc…
Chúc em đón một cái Tết trung thu thật đầm ấm và hạnh phúc.

Ngồi một mình trong quán net vắng người, với cái giá rét của mùa thu. Anh ngồi nhớ tới em... Không chỉ là hôm nay, ngày mai và cả ngày kia nữa anh sẽ vẫn nhớ em. Tiết trời mới chỉ là mùa Thu thôi mà, nhưng không hiểu sao hôm nay trời lại lạnh đến vậy, nhưng cái lạnh giá này không thể nào xua đuổi được cái cảm giác nhớ em, cảm giác nhớ em cứ ùa về trong từng giây từng phút. Và rồi trong khoảnh khắc ấy anh thâm nghĩ và tự hỏi, không biết giờ này em đang làm gì nhỉ, có nhớ tới anh không, liều trong mỗi chúng ta có được bình an và hạnh phúc khi chúng ta phải cách xa nhau như bây giờ không. Thời gian trôi nhanh quá phải không em, bao nhiêu năm trôi qua rồi em nhỉ anh cũng không còn nhớ chính xác nữa, nhưng trong tim anh lúc nào cũng khắc ghi hình bóng của em.
"không có mặt trời hoa hồng không nở, không có phụ nữ không có tình yêu" Và đối với anh, đối với anh cũng vậy. Anh đã không thể đứng vững nổi trong cuộc sống nếu như không có em trong những thời gian qua phải không em. Ngồi trong quán net vắng người anh cảm nhận được sự lanh lẽo, cô đơn. Anh cảm thấy mình là người cô độc, nhưng khi anh viết nên những lời này, anh tưởng rằng như có em bên cạnh, và chính em đã là người xua tan đi cái lạnh lẽo, sự cô đơn... mang đến cho anh hạnh phúc và niềm vui.
Nếu em biết, ngay lúc này, anh cần đến em như thế nào thì em cũng hiểu được tình yêu mà anh dành cho em. Khi em đọc được những dòng chữ này thì hãy về đây bên anh em nhé, vì anh, anh rất cần có em...!

21h,15/8/07

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03154 seconds with 15 queries