Xem bài viết
Cũ 18-08-2007   #88
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.197
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Chỉ mong đời mỗi sớm mai thức giấc
Phía chân trời người ấy được bình yên

Chuỗi ngày vắng em...thời gian cứ thế trôi, chuỗi ngày ta xa em càng kéo dài lắm lúc ta tưởng chừng như là vô tận. Những bài ta viết ra đây so với những thành viễn khác thì cũng không phải là nhiều, còn nói là ít thì càng không. Nhưng tất cả những gì ta viết chỉ xoay quanh một vài kỷ niệm kèm theo những lời chúc, những lời chúc cứ lặp đi lặp lại cảm tưởng như nhàn chán. Nhưng em có biết tại sao ta cứ lặp đi lặp lại những lời chúc, ta ko còn gì để viết, chẳng phải vậy. Ta không còn gì để nhớ, cũng không phải thế. Không phải, không phải mà đó là tất cả những gì ta mong muốn, thật sự mong muốn em có được. Đó là những điều mà ở tận trong sâu thẳm trái tim ta mong muốn em có được. Chỉ vài lời chúc đó thôi cũng đã làm ta phải phấn đâu lỗ lực cả đời, nếu muốn em có được. Nhưng nó sẽ là không đủ nếu như em, nếu như em... Ta hy vọng rằng, mỗi khi em gặp khó khăn, hay nỗi buồn trong cuộc sống này thì hãy nghĩ tới những dòng chữ mà ta đã viết và hãy luôn nhớ rằng ta đang ở bên cạnh em luôn dõi theo em trên mọi bước đi trong cuộc đời này.
Nhưng thật sự ta rất buồn, rất buồn em của ta ah, khi em nói chuyện với ta, em lại nói rằng "em đã quên đi hình dáng khuôn mặt ta, em không còn hình dung ra được ta như thế nào nữa" Em có biết rằng ta đau, đau nhiều lắm khi ta nghe được em nói như vậy không. Đó là những suy nghĩ của em thật sao? Ta chỉ có thế cố cười mà nói rằng "anh sẽ nên gặp em để em nhìn thấy anh, để em nhớ lại hình dáng của anh" Khi đó ta mong em hay nhớ và đừng bao giờ quên ta nữa em nhé, một người con trai đã từng mang lại cho em cảm giác hạnh phúc với một giấc mơ luôn mang theo bên mình mà chẳng bao giờ thực hiện được. Đó là mang lại cho em niềm hạnh phúc trên suốt cuộc đời này.
Nhưng dù sao đi nữa ta cũng mong em hãy tin ta, hãy tin ở tình yêu của ta rành cho em, em của ta nhé. Ngay cả khi nó có mang lại cho em sự khổ đau em nhé. Em có biết rằng ở nơi đây luôn có một người, một người mà khi gọi điện nên cho em, người ấy không nói được gì ngoài nhữ giọt nước mắt, mà sự thật là chẳng có việc gì quan trong người ấy chỉ muốn nghe được tiêng alo của em thôi. Người ấy chính là ta đó em có biết không?
Ta viết ra những lời này không vì bất cứ mục đích nào, mà ta chỉ muốn em hiểu được rằng "một điều sẽ luôn là sự thật, ta chưa bao giờ hết yêu em"

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi

Chỉnh sửa lần cuối bởi Con Hủi: 18-08-2007 lúc 15:05.
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03076 seconds with 15 queries