Xem bài viết
Cũ 09-08-2007   #2
Ảnh thế thân của --Yuna--
--Yuna--
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
♥™†Chíp Còi†™♥
Gia nhập: 02-03-2005
Điểm: 1398
L$B: 2.979.367
Tâm trạng:
--Yuna-- đang offline

Quậy Phá Bang thời báo số 1 .

I . Cuộc chiến từ quá khứ .
Có lẽ , đến tận bi giờ , ko mấy ai dễ dàng quên được những cuộc chiến đấu dũng mãnh của Quậy Phá Bang từ xưa đến nay .
Lật lại trang sử cũ , tôi vẫn thấy ngỡ ngàng ( huống hồ những người ngoại Bang ) , có bao giờ bạn thấy 1 vị Bang chủ như thế này chưa ?
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Bang chủ
Đơn xin giảm án !Kính gửi : Trại Chủ & Quân Sư
Tam vị Chưởng Quản
Các Vị Đầu Lĩnh và NDDB
Ngày 10-5 vừa rồi BQP chúng tôi có vụ ẩu đã với LSB-Si Tình Kiếm và kết cục của chuyện đó là các đầu não của QPB đã bị treo nick đến 1 tháng ăn chơi
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Ngọc Diện Diêm Bà
LSB-Tế Công, Hac_long_cong_tu , LS-Mảnh Hổ, hải_bin,
Mỗi đứa 1 tháng.
Nay tôi là LSB-Tế Công ( TTVN ) là Bang Chủ của QPB cảm thấy rằng việc mình là đúng .... iwen là sai , mình là Bang chủ thì phải đứng ra nhận tội chứ không nên để anh em phải chịu khổ nhiều hơn ! Nên viết đơn này mong Ngọc Diên Diêm Bà nể tình huynh đệ lâu năm , xin hãy giảm án cho anh em trong BQP Thay vào đó tôi LSB - Tế Công xin chịu án thay cho anh em !
Nhưng vì có tội phải chịu tội vì thế nên tôi xin chịu một nữa mức án của các anh em : Hac_long_cong_tu ( nữa tháng ) , LSB - Mảnh Hổ ( nữa tháng ) , hải_bin ( nữa tháng ) !
Vậy mức án của BC LSB- Tế Công xin chịu đựng là 2 tháng 15 ngày !
Vì vậy mong các chư vị nể tình tha thứ , giúp đỡ cho cái nguyện vọng bé nhỏ này của em thật tình em vô tội , tại nó chửi chúng em trước hix !
Vậy trong khi chờ đợi sự xét duyệt của các chư vị , em xin chân thành cảm ơn ! hix
Lương Sơn Học Sĩ
LSB- Tế Công
BC QPB
kính bút
Xưa nay , người ta vì ham chức ham quyền mà dám từ bỏ tình nghĩa , có mấy ai thực sự sống chết vì anh em của mình ? Tôi thực sự ngưỡng mộ tài trí cũng như đạo đức của Bang chủ Tế Công .
Đã bao lần , anh em trong Bang kéo nhau đi xâm lược , ý nhầm , đi giành lấy sự công bằng , dẹp hết bao phản loạn ( hix , tự hào quá nên tớ hơi quên là LSB toàn phản tặc ) , trước sự ganh ghét đố kỵ của những phe cánh tàn bạo muốn đánh đổ QPB , ỷ vào tiền bạc .. á .. nhầm … ỷ vào quyền lực , và trong 1 lần anh hùng lỡ sa cơ , anh em mắc vào vòng vây của bọn gian ác .
Thương thay , Bang chủ một mình xông ra gánh vác .. chịu hết mọi trách nhiệm . Tài trí của người là ở chỗ “ thà chịu lùi một bước , rồi có ngày tiến đến 9 , 10 bước “ , chấp nhận hi sinh để bảo toàn lực lượng cho anh em .

Thế nhưng …
Một Bang chủ tình nghĩa như thế ắt phải có những anh em oai hùng ko kém .
Trích dẫn:
TM cũng là thành viên QPB ,QPB xảy ra như thế này TM cũng không thể nào để bang chủ gánh một mình được.Vậy TM xin đứng ra gánh cho bang chủ LSB-Tế Công 1 tuần.Mong các đầu lĩnh chấp nhận cho. Xin cảm ơn.

Kính bút : Tư Mã Trường Phong.
Tư Mã Trường Phong - một trong nhị Đại Sư Huynh của QPB đã xin đứng ra gánh vác lấy 1 phần trách nhiệm , ko đành lòng nhìn Bang chủ bị bọn “ chính quyền “ chèn ép.

Trích dẫn:
Hôm nay các hạ đăng sơn thấy bài viết này liền vô đọc , giờ chỉ muốn xin cho thằng bằng hữu của tại hạ là tongthong_vietnam bị treo nick một tuần ,còn nếu BQT không đồng ý thì hãy treo nick tại hạ thay cho nó 3 tháng hay 5 tháng tại hạ cũng ok khẩn khoản nhờ BQT chiếu cố cho tại hạ

p/s:Một lần nữa xin BQT chiếu cố và bỏ qua nếu tại hạ mắc phải lỗi gì với mọi người
Một người anh em Ngoại Bang – LSB Kilua còn đứng ra chịu hình phạt bất công của BQT thay cho Bang chủ .
Trích dẫn:
he he thôi được rồi BC tế công ơi , hơi sức nào nói với tui nó hè hè
Thấy tình hình căn thẳng quá hè hè , thèng em này đạng bị treo 1 tháng nè nhưng hôm qua anh Tống Giang có điện về nhà nói gỡ nick cho em rồi ! nhưng em thấy tình hình này căng quá , thôi em xin đành chịu án 1 tháng lại thôi hehehe
Vị Trại chủ tối cao đã sáng suốt phóng thích cho Tư Mã Nam Phong - Đại Sư huynh QPB ngay tức khắc khi tỏ rõ mọi chuyện . Ko ngờ nhìu kẻ ganh ghét đứng ngoài đắc ý gây xung đột , Đại sư huynh thấy tình hình căng thẳng đã chấp nhận án phạt oan để giúp Bang chủ thoát khỏi các tội trạng nguỵ tạo .

Trích dẫn:
dzạ.... mụi thân lả thư kí QPB nay thấy BC , các sư huynh , đặc bịt là phu wân mình bị thía..... thật sự mụi rất là.... đau lòng làm pận nữ nhi thấy anh em mình bị như thía hông đứng ga sao được...... mụi kính mong các vị xem xét giảm án cho anh em QPB....... hix hix hix.... còn níu hông mụi xin chịu thay mỗi vị sư huynh trong QPB mức án 1 tuần vị chi là......4 tuần.... kính mong trại chủ xem xét ! kikikikikikk
Hận tình phu nhân cẩn bút
Thư ký QPB vô can trong mọi chuyện xin đứng ra chịu án 4 tuần .

Trích dẫn:
Anh em BQP anh em thôi không cần phải nói nữa đừng gây ra thêm hiềm khích gì nữa.Mọi người nghe tôi nói :
Quy chung chuyện này là do hải_bin gây ra vì vậy hải_bin xin đứng ra chịu tội,các nick kia không liên quan.Hải_Bin xin đưa ra 1 giải pháp:Treo nick hải_bin vĩnh viễn còn các nick khác giảm xuống còn 1 tuần.Mong BQT xem xét vấn đề này
Quân Sư QPB - Hải Bin đã chấp nhận xuống núi Ls vĩnh viễn để giảm án cho anh em …

Và còn rất rất nhìu anh em trong Bang nữa đã đứng ra chịu án thay .

Mặc dù anh em QPB đã sống ngay thẳng chân thật ,thừa biết rằng bản thân ko gây nên tội , nhưng dưới sự mục nát thối rửa của ls tại thời điểm đó , mọi người tạm chấp nhận mức án để chờ thời cơ vùng dậy.
Vì anh em quên mình …

Cuối cùng , Vụ án này đã kết thúc dưới sự tù oan khổ sai của anh em . Tuy nhiên , sau này , lịch sử Ls ghi lại như 1 dấu tích hùng hồn cho sự trường tồn của QPB .
Trải qua bao thăng trầm biến loạn , QPB vẫn đứng vững mạnh mẽ hơn bao giờ hết .
Người ta đôi khi vẫn ko hiểu , lý do nào mà QPB có thể hùng mạnh đến như vậy , trong khi hầu hết các thế lực của LS đã sụp đổ hoàn toàn.
Tôi biết , sức mạnh thực sự của Bang phái mình nằm ở đâu . Nó ko nằm ở sức mạnh cơ bắp , tài trí và sự dũng mãnh .Đó chỉ là 1 phần tất yếu mà thôi.
Tôi biết , sức mạnh đó ko một nơi nào trên ls này có được , cả Võ Lâm Trung Nguyên hay Mai Hoa Trang đều ko thể sánh bằng .
Sự đoàn kết chính là yếu tố quyết định mọi thắng bại .
“ Một cây làm chẳng nên non “ “ Thà bị treo nick cả Bang , còn hơn lên núi 1 mình “ là châm ngôn của QPB đã được lưu truyền từ xưa đến nay .

Tất yếu , QPB là một huyền thoại đẹp .
( còn nữa )

II . Bình loạn thơ Quậy Phá Bang .

Từ muôn đời nay , thơ ca luôn là niềm cảm hứng vô tận của con người . Bang chủ nhà tôi ko phải là một nhà thơ . Anh chỉ là một người bình thường như bao người khác … Và anh đã trải những cảm xúc của chính mình hoặc đã nhìn thấy cuộc sống , tình yêu này ở đâu đó lên thơ . Và ….Có lẽ vì vậy , thơ anh bao giờ cũng chân thật , tự nhiên , ko màu mè … nó dễ dàng đi vào lòng người và ở lại đó …

Nắng đi chiều bỗng phai tàn
em đi tôi bỗng úa vàng cánh môi
em là nắng của đời tôi
khi em xa vắng mưa rơi ngập hồn
chim kia hót vọng trên nguồn
còn tôi ngậm đắng ,ngậm cuồng thơ say
em giờ là của riêng ai ?
tôi giờ là của ....tháng ngày cô đơn !!

--> Lời thơ gợi lên một nổi buồn man mác , hoài niệm về một thời xa xưa có “ em “ bên cạnh . Tôi đã đọc bài thơ này từ khá lâu rồi , và trong tôi luôn đau đáu 1 câu hỏi mà đến tận bây giờ vẫn chưa có lời giải đáp : Nhân vật “ tôi “ này là ai ? Là Bang chủ hay là 1 người đàn ông thất tình nào khác .???
Xâu chuỗi 1 khoảng thời gian dài bên nhau , tôi nhận thấy “ tháng ngày cô đơn “ kia rất đúng với tình trạng hiện nay của vị BC mà các anh em trong QPB chúng tôi vô vàn kính trọng . Nơi mà BC thường xuất hiện , là quán cóc , quán nhậu , là quán nước , quán game ( nay game đã di dời về tận nhà --> BC thường xuyên có mặt tại nhà lúc 5h30 p.m và “ cày” cho đến tầm gần sáng vào những lúc ko nhậu ko ôm ) . Tôi tự hỏi “ nếu ko phải là những tháng ngày cô đơn “ thì vào thời gian nào BC sẽ tay trong tay tung tăng đi cùng nhân vật “ em “ kia ? Phải chăng anh muốn mượn nhân vật “ tôi “ để che giấu cái tình cảm tình cảnh thực sự của mình ?! Pùn thay , Chiều bao giờ cũng là thời điểm của tâm trạng . Một tâm trạng đắng cay , buồn đau đớn khi “ chiều bỗng phai tàn “ , nắng tắt , nhường chỗ cho đêm xuống cùng những cơn mưa bất tận .. ….

Ngày đó em vừa lớn
và anh một kẻ khờ
anh si tình vung dại
anh mơ và làm thơ
thơ anh như hạt nắng
long lanh đươm mắt buồn !
hồn thơ bằng hương vị
hương tình em băng qua

Một chuỗi kỷ niệm dài vuột qua , trong dòng hồi tưởng của mình , Anh đã cho chúng ta một sự nhận định chính xác về một cuộc tình buồn .
Ngày “ em “ mới lớn , BC đã ko ngần ngại công khai tán tỉnh ,tấn công mạnh mẽ , bất chấp cô pé còn đang ở độ tuổi ngây thơ hồn nhiên , anh như 1 kẻ khờ si dại trong tình iu , mơ mộng và viễn tưởng về 1 ngày mai tươi sáng , có tình yêu của “ em “ .

những chiều vàng lặng lẽ
nhìn tà áo trắng ai
ngẩn ngơ bên gốc phượng
em ơi !!! anh vẫn chờ !

Anh mơ và làm thơ , một cảm xúc thật lãng mạn khi yêu , câu thơ thật sự quá đẹp , nó đã lột tả được phần nào cái tình yêu thơ dại của vị Bang chủ kiêu hùng QPB . Có lẽ , anh đã thực sự gục ngã trước 1 người đẹp nào đó ( ở đây là “ em “ ) .Nhưng , như thế vẫn còn chưa đủ .
Anh típ tục chiến dịch cưa cẩm …
Bầu trời trong veo xanh thẳm ,1 buổi chiều có lẽ rất đẹp cho một buổi tụ họp anh em , để cùng ngồi lại đàm đạo chuyện giang hồ , chuyện đời … Thế nhưng , trong 1 khoảng thời gian tâm hồn đi lạc lối , chiều đã ko còn đẹp trong mắt anh . Nó trở nên lặng lẽ với một người đã dành trọn mọi tâm tư suy nghĩ cho “ tà áo trắng “ kia . Ko còn vẻ sôi nổi ngang tàng …. Giờ đây , anh chỉ như 1 chú bé lần đầu biết yêu vụng dại khờ khạo , ngẩn ngơ ôm gốc cây ( gốc phượng ) nhìn theo “ tà áo trắng “ vuột khỏi sân trường giờ tan học …
Thật đáng thương cho anh , cô pé ấy liệu có biết , bên gốc cây đó , có 1 người vẫn đang chờ đợi …, cô pé ấy có biết , sự chờ đợi là điều ko thể tưởng tượng được với BC vốn ko hề có sự kiên nhẫn … .. oy , tình iu …

Xét cho cùng , dẫu sao , Bang chủ cũng chỉ là 1 con người bằng xương bằng thịt . Ko thể trốn chạy trước tình yêu …
ngày tháng hững hờ trôi
Xuân đi ,Thu lại đến !
Đông tàn ,Hạ nắng vàng
chân tình em có hay

chiều nay anh lại bước
âm thầm dưới mưa ngâu
thơ thẩn gió hỏi thầm !
người xưa giờ nơi đâu ? :!: :?:

Bốn mùa Xuân hạ thu đông dần trôi qua . Tấm chân tình của vị anh hùng QPB vẫn ko được đền đáp … Cô pé chắc đã ra trường , đôi chân tuổi trẻ bay nhảy đến 1 vùng trời mới , ko ngoảnh lại ghi nhận 1 tình yêu khắc khoải của anh …

Kết thúc 1 chuyện tình …
“ Tôi “ giờ là của “ tháng ngày cô đơn “ ..

Có lẽ vì thế mà đến tận bây giờ , như có 1 vết thương âm ỉ trong lòng , chôn chặt mối tình học trò vô vọng ấy , BC dành hết tâm trí sức lực cho anh em chúng tôi . Về sau , để anh em có 1 nơi gắn bó , để có thế ra đi bất cứ nơi đâu và 1 ngày đó sẽ trở về , BC đã thành lập ra Quậy Phá Bang trên mảnh đất LS này …

Vâng , tất cả dù sao cũng chỉ là suy đoán .
Vào 1 ngày ko mưa ko nắng , tại nơi đây , chúng tôi lật lại những chuỗi ngày xa xưa của Bang chủ … xâu kết lại … mọi chuyện cũng chỉ là sự suy đoán . Nếu như ngày đó là kết thúc 1 câu chuyện tình , thì đó cũng là ngày mở ra 1 trang mới cho lịch sử Quậy Phá Bang hôm nay . Dù sao , chúng tôi cũng còn có cả 1 cuộc đời để thay đổi 1 quãng đời .

Vâng , có thể , tất cả cũng chỉ là suy đoán .
Và đến tận bi giờ , Bang chủ Tế Công của QPB vẫn là 1 ẩn số đối với tất cả mọi người .

Vâng …
Xin cảm ơn ..
Há há …

p/s : Trích 1 số đoạn thơ do Bang chủ Tế Công phóng bút

xe win nay đã lỗi thời !!!
bây giờ là mốt xe quèn tám mươi !

xưa kia ở cạnh nhà nàng
cách nhau chỉ có hàng rào mồng tơi
bây giờ nàng chuyển nhà rồi
bao la cách trở mồng tơi úa tàn :cry:

( 1 câu chuyện tình khác chăng ? )

Tình anh là cây đề hai nhánh
Một nhánh xanh tươi , một nhánh sầu
Tình anh là đại bàng hai cánh
Một cánh bay lên , cánh lộn nhào
Ngực anh hai vết thương đâm thủng
Một vết lành rồi một vết đau
Bao giờ cũng vậy niềm vui sướng
Đi trước , đau buồn kế tiếp sau !!!

( Đau đớn thay những câu chuyện tình ái của Bang chủ … )

Chữ ký của --Yuna--
Núi Lương Sơn anh hùng múa kiếm
Bến Thuỷ Bạc hào kiệt mài đao

Tài sản của --Yuna--
5 thành viên đã gửi lời cám ơn đến --Yuna-- vì bài viết hữu ích này:
cong danh (17-07-2009), Dần Béo (08-10-2008), Nắng (05-01-2011), sao_phu08 (05-06-2010), _=Đoàn Công Tử=_ (24-02-2010)

Page generated in 0,05418 seconds with 14 queries