Xem bài viết
Cũ 15-06-2007   #117
Ảnh thế thân của Trúc Cơ
Trúc Cơ
Chưa kích hoạt
Tình Trường Phu Nhân
Gia nhập: 21-11-2005
Điểm: 1108
L$B: 248.585
Tâm trạng:
Trúc Cơ đang offline

Tại sao mình lại lắm nước mắt thế không biết. Rõ ràng là không muốn khóc mà sao nó tức tưởi ức chế kinh khủng. Điểm có nói lên hết tất cả không? Nó đã làm rất nhiều, nhưng cái nó nhận được không được bao nhiêu. Xung trận đầy kiêu hãnh mà thảm bại. Nhục nhã chưa, đau đớn chưa. Nó bây giờ lại như thế này đấy, không tưởng tượng được!

Muốn lúc đó cái mặt mình phải trơ ra, vững như đá, cảm tưởng như không một cái gì có thể làm cho khuất phục đựơc, but...Tại sao không thể lạnh lùng vô cảm, chứ chưa nói là tàn nhẫn? Tại sao không được? Nếu như thế được thì tốt hơn biết bao nhiêu. Đôi khi trong cuộc đời con người cũng cần phải tạo cho mình một cái mặt nạ, để che giấu đi những cảm xúc không muốn cho những người xung quanh biết. Thực sự không muốn để lộ ra những buồn, bực, ức chế, thất vọng, nhớ,...trong đầu óc, nhưng cái con người ta nó như thế làm sao có thể tự mình chế ngự được mình để không làm điều điên rồ. Nghĩ đi nghĩ lại thấy quá trẻ con. Làm sao nhỉ? Lúc này em thấy bất lực, và tự thất vọng về bản thân nhiều lắm. Chỉ mong có một phút bình yên trong tâm hồn, mà sao cảm thấy đến cái bình yên ấy mình cũng không xứng đáng được hưởng???

Tài sản của Trúc Cơ
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02811 seconds with 15 queries