Xem bài viết
Cũ 19-05-2007   #72
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.377
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Giữa đêm tối nhớ về em yêu
Như đại dương nhớ trời xanh
Ôm lòng đêm đón sầu nên
Ôi nối nhớ buồn tênh

Có những giây phút chạnh lòng khi anh nghĩ về em, người anh yêu một thời và đau khổ một đời, để rồi cảm thấy nhớ em se sắt, tái tê trong lòng. Nhanh quá phải không em, hai năm cuộc tình mình lùi sâu vào dĩ vãng. Anh và em cũng đã mất nhau mãi mãi. Cái ngày em lẳng lặng ra đi, quên luôn cả lời chào tạm biệt, bỏ lại anh với bao ngỡ ngàng, khổ đau và tuyệt vọng đã trở thành một ngày đáng ghi nhớ nhất trong cuộc đời anh. Ngày 2/12/05 - ngày vĩnh biệt một mối tình tưởng như đã là bất tử.

Nói rằng anh đã quên em thì điều đó không bao giờ là sự thật, trừ khi có ai đó thay thế được hình bóng em trong trái tim anh. Còn nói rằng anh hết yêu em thì anh cũng chẳng nói thật lòng mình vì tình yêu không phải như một món hàng, khi không còn giá trị sử sụng thì người ta dễ dàng vứt bỏ và nhanh chóng thay bằng một món hành mới. Đôi khi đi bên cạnh tình yêu mới nhưng lòng người lại luôn nghĩ về người năm cũ. Có lẽ anh cũng có cùng tâm trạng hoài cổ như vậy khi anh có một hình bóng khác trong tim.

Nghe lời bài hát "... người ra đi vì anh đã mang lầm lỡ hay tại vì anh đây quá nghèo..." mà anh thấy xót xa trong lòng. Khi lần đầu tiên anh nghe bài hát này anh đã khóc, khóc rất nhiều em ah.
Không biết em bây giờ có còn nghĩ về anh hay đang vui niềm vui mới. Nhưng dù sao anh vẫn không thể tự dối lòng mình khi hai năm đã qua mà anh vẫn chưa thể quên em.
Xin được yêu em, và mong sao em được người con trai khác yêu em như anh yêu em vậy. Một tình yêu của hiện tại và sẽ trường tồn mãi mãi trong tương lai. Và sẽ không có một kết thúc buồn như tinh yêu của anh em mình nữa em nhé.

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02958 seconds with 15 queries