Xem bài viết
Cũ 09-05-2007   #71
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.366
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Đêm dần trôi, tôi với tôi lẻ loi,
Xót xa mối duyên tình xưa
Phút giây mình bên nhau, còn đâu hỡi em
Vì sao em nỡ cất bước ra đi?

Lâu rồi không thây em nên mạng nhỉ. Còn anh thì khác anh vẫn nên mạng thường xuyên để chờ đợi những dòng tin nhắn của em. Và gửi đến em những dòng tâm sự. Anh vẫn biết em xẽ chẳng bao giờ đọc được những dòng tin nhắn ấy cả, nhưng không hiểu sao anh vẫn muốn gửi cho em. Đã lâu rồi anh không còn nhận được tin tức gì về em cả, anh cũng không biết hỏi ai, phải làm gì để biết được cuộc sống của em thế nào, có thật sự ổn không. Có nhưng lúc anh tự nhủ với lòng mình rằng "có lẽ giờ này em đang vui vẻ và hạnh phúc trên con đường mà em đã trọn" Nhưng cũng có lúc anh lo nắng băn khoăn "không biết em có gặp phải khó khăn gì không" Anh mong răng một ngày nào đó em đọc được nhưng dòng tin nhắn này thì anh mong em hay liên lạc với anh em nhé. Em hãy nói cho anh biết, nói cho anh biết về cuộc sống của em, em nhé! Dù bất cứ lúc nào anh cũng vẫn chờ tin tức của em.
Giờ đây anh mới thấm thía câu nói của anh Sáng nói với anh Tiến khi chia tay chị Hương "con cá mất bao giờ cũng là con cá to" Khi xưa anh luôn có em ở bên cạnh anh trong lúc anh khó khăn hay vui vẻ, thì anh đâu sợ mất em. Lúc đó anh quá tự tin và nghĩ rằng chỉ có anh mới là "người ra đi" chứ không bao giờ là em cả. Và giờ đây khi trái tim trống vắng và nỗi cô đơn vây quanh anh mới thật sự hiểu thế nào là "người ở lại" Anh đã hiểu và thâm thía cái cảm giác khi mỗi lần gọi điện cho em mà "thuê bao quý khách vừa gọi hiện không liên lạc được. Quý khách xin vui lòng gọi lại sau"
Anh vẫn vậy đó em, anh vẫn cứ gặm nhấm nhưng kỷ niệm ngày xưa ấy. Cuộc sống xẽ tốt đep biết bao nếu như ta không phải nói từ "giá như, nếu mà" Có những điều ước đối với mọi người thì thật là bình thường, nhưng đối với một người thì đó lại là hạnh phúc của cả một đời người em ah...

Bao ngày qua, khi bóng em dần xa
Ân tình tưởng như đã nhòa
Nhưng trong lòng anh vẫn thầm mong có em
Người yêu ơi! Xin em hãy trở về...

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03027 seconds with 15 queries