Chủ đề: Mở Quán Bán Dzê
Xem bài viết
Cũ 04-05-2007   #33
Ảnh thế thân của TC NGUYỄN
TC NGUYỄN
-=[ Tổng Binh Đầu Lĩnh ]=-
Gia nhập: 13-02-2006
Điểm: 1621
L$B: 243.523.728
Tâm trạng:
TC NGUYỄN đang offline

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Sao Anh Xem bài viết
...
Chứ còn sư trộc đầu kiểu "Chú Ti kỵ bà cụ, bà cụ tẩu như phi" của chú thì ui giùi, bao nhiêu con cảm hứng nó chạy mất hút con mẹ hàng dê chú ạ!
Cảm ơn liền chị* nhắc việc "… bà cụ tẩu như phi" vì sợ- khoan khoan: “cụ ơi! Xin ở đừng về…”, dẫu cụ già thì cũng có thằng tây đen đảm trách cho món dê 35 món, thế nào bà cụ cũng ăn trạo trệu, nhòm nhoèn, gật gật, ứ ừ,vật vã rên rướng, chân tréo qua tréo lại như gu liền chị đã từng ăn ở quán dê mà liền anh* ở quán đã ca quan họ qua lại với liền chị đó... nhớ không, hôm đó rượu vào lời tịt... quờ quạng hết chỗ nói, ối lên, xít xuống rã rời ôm chồm… mân mê khắp chốn cùng nơi… đâu nhớ đường về… hiểu cho, nếu không có thể đả hổ như Võ Tòng thì cũng phải có chút nghề như Lổ Trí Thâm, biết “Đả cẩu bổng pháp” mới dám mở quán dê thì mới có thể chế ngự nỗi đám loạn tử thừa gió bẻ huê, hay móc túi thừa cơ… nhiều nhiều lắm, nhờ liền chị gíúp hứng túi, nâng chân đúng nhịp lên cơn cười hất...thì có chi bằng?.

Còn liền chị dẫn nhập một dọc thơ : " Kìa nệm gối đương chờ ta xô lệch", "Da thịt cháy nhưng còn hơi bỡ ngỡ --- Nấp sau rèm tơ lụa mỏng hơn sương” của bác Vũ cho là nãng mạn đúng gu của liền chị, thì tội cho bác Vũ quá, vì bác nhút nhát mặc dầu chăn gối chờ vặn vò mà bác sợ đến trơ người nhìn thấp thoáng sau rèm, thân thể lồ lộ của đào nương qua màn tơ lụa cọ cựa mỏng hơn sương…, không làm gì hết, thật là gã vô dụng thì làm sao mà liền chị không la hoảng là thích tây tây một chút… cần gì Tây liền chị, có lão Trọc dùng “ nhiếp hồn đại pháp” thì liền chi có nước tê người rồi ngọng ú ớ luôn là cái chắc… “ Mau với chứ…” cà thọt chậm chân uổng đời!.

Còn thơ bác Phạm, liền chị dẫn chứng mấy thơ sau khi say: "Em cuốn chân anh, anh gác chân em..... Anh uốn lưng cong, em ưỡn lưng ong". làm cho anh hùng hào kiệt LS hào hứng lắm, đúng là nòi dê cụ, không làm thì thôi, làm thì đến điểm… bực… cười ực... làm cho đào nương cong lưng, ưởng ẹo… rồi chết ngất mới thôi, có thế mới không hổ là con rông cháu tiên, Tây Lang Sa lấy gì sánh đây mà liền chị mưu tìm...

*liền chị, liền anh quan họ dùng thay thế anh em..., quán dê có KA-RA-OK quan họ...

Chữ ký của TC NGUYỄN
TC- N.

Tài sản của TC NGUYỄN
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03184 seconds with 15 queries