Xem bài viết
Cũ 20-03-2007   #66
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.335
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Có phải em về trong đêm nay
bước thấp bước cao ngả nghiêng trên đời này
Lạnh đôi áo hoa phai màu son đôi môi nhạt nhòa
nghe buồn đau nên xót xa.

Thời gian cứ thế trồi, thơi gian nó chẳng đợi ai cả em nhỉ? Cả anh và em cũng thế. Giờ đây anh có nói gì đi nữa thì đối với em cũng ko còn quan trọng nữa. Và nếu anh có làm gì đi nữa thì cũng chẳng để làm gì. Có những lúc anh muốn điện cho em, cho dù chẳng có việc gì quan trong cả. Có lẽ khi ấy anh chỉ muốn nghe được tiếng alo của em thôi. Nhưng ko hiểu sao anh lại ko giám gọi cho em thế mới buồn chứ. Từng ngày từng ngày cứ thế qua đi, có nhiều khi anh thấy thời gian sao mà trôi nhanh vậy. Nhưng cuối cùng tất cả đã trôi đi như một giấc mộng đúng không em. Hình như khi đó cả hai chúng ta đều đã sai. Giá như khi ấy em không nói lời chia tay. Thì có lẽ đã khác nếu như chúng ta biết kìm chế hơn phải ko em. Nhưng mà nói gì đi chăng nữa ở nơi đây anh vẫn chúc phúc cho em. Cầu mong em luôn hạnh phúc và thành đạt. Anh đã không mang lại cho em hạnh phúc được, mà ngược lại đó chỉ toàn là những giọt nước mắt với những nỗi đau. Nên anh mong rằng ái đó, đúng một ái đó xẽ mạng lại niềm hạnh phúc cho em. Em đã từng là một người bạn, một người yêu, em quan tâm no lắng cho anh. Em buồn khi thấy anh đã làm nhiều việc sai, nhiều việc không tốt. Và em vui khi thấy anh vui. Có nhiều khi anh đã tự nhủ với bản thân mình phải cố gắng, cố gắng "cố gắng nên vì tương lai và hạnh phúc của chúng mình anh nhé" Và giờ đây mỗi khi anh gặp khó khăn, hay nhiều áp lực trong công việc, thì anh lại nhớ đến câu nói đó của em. Và tự nhủ mình phải cố gắng. Và giờ đây khi anh đã hiểu được em quan trong với anh đến nhường nào thì cũng là lúc anh biết rằng mình đã mất em "đúng anh đã mất em mãi mãi phải ko em" Một cuộc chia tay, ko được gặp mặt, ko được nói chuyện chỉ một mẩu tin nhăn. Cho một cuộc tình suốt từng ấy năm. Đối với anh nó thật phũ phàng. Nhưng thật sự là chưa bao giờ anh hờn trách gì em.
Có nhiều đêm hình bóng của em lại hiện về trong anh, anh cảm thấy sự lạnh lẽo bao trùm trong căn nhà ấy. Suốt từng ấy năm cho một cuộc tình, lấy gì bù đắp đây em.

Tôi muốn viết, viết thật nhiều nữa, viết cho em và viết cho tôi, nhưng khi viết đến đây cũng là lúc những giọt nước mắt của tôi đang lăn trên má. Tôi không còn biết mình nên viết gì thêm nữa...

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03079 seconds with 15 queries