Chủ đề: Tửu quán
Xem bài viết
Cũ 28-11-2006   #32
Ảnh thế thân của XanhXanh
XanhXanh
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 29-12-2005
Điểm: 310
L$B: 11.078
XanhXanh đang offline

Tửu

Ngày mới đến, lệ thường là nói những điều mới, tốt đẹp. Sáng nay tớ dậy rất sớm, tìm chỗ quán ảo này mà nói một chút về người bạn mình.

Mọi người thường nói nó uống rượu vào là không kiểm soát được mình. Đúng sai không biết nhưng tớ cảm nhận được sự chân thành, hồn hậu của nó trong mỗi lần uống, mỗi lần say.

Hai ngày trước tớ và nó hai thằng cùng nhau ngồi làm hồ sơ đến 01h30' sáng. Mệt nhưng vui vì những chuyện công tư cởi mở. 02h cả bọn kéo nhau ra quán nhâm nhi rượu. Chuyện đời chuyện đảng chuyện nhân dân đem ra tán phét tràn cung mây. Đến sáng mới kéo nhau về ngủ. híc.

Đêm qua tớ nghe tin nó đã đi về nơi rất xa vì tai nạn giao thông. Có người nói nó uống say rồi tai nạn. Huhuhu, tớ đâu có ngờ rằng hôm trước còn chén chú chén anh, ngửa cổ uống khà mà chiều nay lại phải đổ rượu xuống đất mời nó. Tớ chẳng thể nghĩ rằng câu chuyện tối trước lại là câu chuyện cuối có thể nói cùng nhau bên chén rượu. Than ôi là cái ông Trời oan nghiệt.

Nó đi thì cũng chẳng sao vì tớ nghĩ sự đời sinh tử là lẽ thường. Chỉ đau khổ thay lá vàng, mầm yếu rẩy run...

Sự đời ôi..

Chiều nay tôi về tiễn bạn. Sáng nay ngồi đây gõ gõ những dòng này mà tim tôi thắt, lòng tôi nghẹn... Bạn của tôi ơi.

Nuốt vào lòng một chén nơi quán ảo tôi tiễn bạn.

Tài sản của XanhXanh
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02943 seconds with 15 queries