Xem bài viết
Cũ 24-10-2006   #30
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.320
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Có khi nào trên bước đường em đi
Hương Hoa Sữa quyện gót hài em bước
Có khi nào em quay đầu ngoảnh lại
Có một người vẫn dõi theo em.

Hôm nay anh lại ra mạng chờ tin nhắn của em, nhưng không thấy em nên mạng. Anh đang định out thì đứa bạn cùng lớp nó nên mạng. Nó gửi cho anh một câu truyện, theo lời nó nói thì khá là hay. Nhưng khi anh đọc xong anh chẳng thấy hay gì cả mà chỉ thấy nhớ em thôi. Thế nên anh lại vào đây gửi thư cho em nè.
Thời gian này em có hay đọc những tác phẩm văn học không, chắc là ít nhỉ vì em còn đi làm nên cũng đâu có nhiều thời gian rảnh. Mà anh nhớ em cũng không thíc đọc truyện lắm thì phải. Còn anh thì khác anh đã đọc khá nhiều. Anh còn nhớ có lần anh đưa cho em quyển truyện "Những Dâu Chân Trên Tuyết" Đóc xong truyện này anh thấy rất hay, nhưng khi em đọc xong em nói "Truyện này chẳng ra gì cả, thế mà anh lai khen hay" Mỗi khi đọc được câu truyện hay anh lại muốn kể cho em nghe, em có còn nhớ những câu truyện mà anh kể cho em không, chắc là quên rồi nhỉ. Câu truyện cuối cùng anh kể cho em nghe đó là truyện "Con Hủi". Trong những câu truyện mà anh kể, anh thích nhất đó là truyện "this is a pen" Truyện kể về tình bạn của 2 người từ khi nhỏ cho đến khi vào Đại Học. Anh còn nhớ khi anh kể cho em nghe có đoạn.
Lúc cậu bé đó 6 tuổi, còn cố bé đó 7 tuổi. Vì lớn tuổi hơn cố bé được đi học trước. Khi đi học về cô bé chạy sang nhà cậu bé đó khoe là hôm nay mình đi học được học tiếng anh. Cô bé liền nói "this is a book" và câm trên tay một quyển sách. Sau đó cô bé lại nói "this is a pen" khi nói xong cô bé òa khóc, cậu bé đó phải lục tung cả phòng mình nên để tìm cho cô bé đó cây bút. Khi có cây bút cô bé mỉm cười và nói "this is a pen" và cầm cây bút nên.
Khi anh kể đến đoạn đó em đã ngục đầu vào vai anh cười, khi đó anh cũng mìm cười, và chợt nhận thấy rằng mình thật sự rất hạnh phúc.

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02969 seconds with 15 queries