Xem bài viết
Cũ 06-10-2006   #25
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.335
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Biển về đêm rì rào cơn gió
Vắng em rồi sóng vỗ gọi tên em

Lâu rồi không được nói chuyện cùng em. Anh nhớ em nhiều lắm, em có nhớ anh không vậy. Chắc là không đâu nhỉ, vì em đâu còn thời gian để rành cho anh. Thời gian của em rành cho người ấy, cho công việc mà, đúng không. Thế là đã ngần một năm nay chúng mình không gặp nhau rồi. Không chính xác hơn là 10 tháng. Đối với một đời người 10 tháng không phải là dài, nhưng không hiểu sao anh cảm thấy lâu đến vậy. Em còn nhơ lần cuối cùng anh em mình nhìn thấy nhau là khi nào không. Câu hỏi của anh ngốc quá phải không, em làm sao mà nhớ được nhỉ. Còn anh thì vẫn nhớ hihihihi. Ngày cuối cùng em gửi tin nhắn cho anh là ngày 25/9, ngày cuối cùng em nói chuyện qua điện thoại với anh là ngày 25/8 "lại là ngày 25" ngày cuối cùng anh em mình gặp nhau tính đến bây giờ là ngày 2/12/05. Không biết đến ngày nào anh em mình xẽ gặp lại nhau nhỉ.
Em có biết là gần một năm trôi qua mà từng câu từng chứ em nói vẫn còn in đậm trong trái tim anh không. Đến bây giờ anh vẫn còn nhớ như in câu cuối cùng mà em nói với anh.
Trích dẫn:
em đang lấu cơm.... anh em đang chờ em
Chưa gì anh đã thấy "khớp"
Trích dẫn:
Không có tình yêu vĩnh cửu, mà chỉ có giây phút vĩnh cửu mà thôi. Tôi đã từng rất hạnh phúc khi cùng người mình yêu đi chợ, chọn những món ăn mà cả hai cùng thích. Sau đó về nhà hai người cùng nấu ăn. Tôi còn nhớ như in khi tôi ngồi hút vài điếu thuốc nhìn cô ấy lấu cơm, tự nhiên lúc đó tôi mỉm cười. Và lúc đó vô tình cô ấy quay lại nhìn tôi và hỏi "anh cười gì thê". Lúc đó tôi lắc đầu không nói gì. Nhưng thật sự lúc đó tôi rất hạnh phúc. Có lẽ đó xẽ là một trong những giây phút đẹp nhất của cuộc đời tôi. Bây giờ chúng tôi không con yêu nhau nữa. Nhưng những giây phút ấy xẽ mãi đậm sâu trong trái tim của tôi
Này người yêu ơi sao em ra đi cho anh như cánh chim lạc loài. Một mình chua xót bay khắp trên con đường dài mệt nhoài. Mắt anh đã quá mọi mòn, đường về sao lắm u hoài cô đơn chèn lấp lỗi cô đơn.

6/10/06

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03016 seconds with 15 queries