Xem bài viết
Cũ 17-09-2006   #3
Ảnh thế thân của Trúc Cơ
Trúc Cơ
Chưa kích hoạt
Tình Trường Phu Nhân
Gia nhập: 21-11-2005
Điểm: 1108
L$B: 248.507
Tâm trạng:
Trúc Cơ đang offline

17/9/2006

Dạo này mạng chán quá, toàn virus, viết xong ít NK thì toi hết, lại phải gõ lại, điên không cơ chứ...
Vậy là cũng đã một tuần ở trên Xuân Hòa, thời gian trôi chậm chạp và nặng nề kinh khủng. Đếm từng giây từng phút một mà mãi mới đến ngày chủ nhật.

Không biết gờ này mọi người ở nhà đang làm gì nhỉ? Hai đại ca và kon Heo, không biết đc Ngọc về QN chưa nữa...

Còn anh đang làm gì? Đang ăn cơm à? Ngày hôm nay đối với em thật là buồn và nhạt nhẽo. Chủ nhật chúng nó về gần hết, cả phòng còn có mỗi mình em, hết đi ra lại đi vào. Xa một tuần mà nhớ anh kinh khủng luôn, chẳng mún làm cai chi cả. Sáng nay lại không phải tập thể dục nữa nên người nó cứ đơ đơ ra, chán chết...Mấy đứa bên cạnh chúng nó đi ăn cháo vịt hết roài. Em ghét nhất là cái món này, chỉ khoái mỗi vịt tần, hehehe, ở nhà!

Buồn nên ngồi nghĩ linh tinh, toàn những chuyện không đâu, mạng trên này thì bố của lởm, vào mạng chậm hơn cả rùa.

Cuộc đời mỗi con người cũng như vì sao nhỉ, lúc gặp thời thì tỏa sáng rực rỡ, còn khi chìm vào bóng may thì chẳng còn ai biết đến nữa...Đến một ngày nào đó ánh sáng sẽ không còn bao quanh em nữa, cái thứ ánh sáng mà anh cho là đẹp và vì nó anh yêu em sẽ không còn, khi ấy anh sẽ không còn nhớ em là ai nữa, anh sẽ quên hết như chưa bao giờ biết phải không anh?

Những lúc cô đơn em luôn muốn được nhìn thấy anh hơn bao giờ hết, nhât là được ngồi nhìn anh ngủ...không còn gì làm em cảm thấy "bình yên". Hai từ này sao mà xa xỉ quá nhỉ, đến bao giờ nó mới đến với em? Em muốn được bình yên chẳng phải lo nghĩ gì ả, nhưng đâu có dễ dàng, đời nó không làm mình hậm hực thì không phải là đời hay sao ấy nhỉ. Tất cả rồi cũng qua, anh cũng sẽ đi qua đời em như một cơn gió, còn lại chút hương nào không? Buồn...Con tim ích kỷ của em vẫn làm em buồn với ý nghĩ em sắp mất anh rồi, mặc dù em sẽ không bao giờ có được anh, thế đấy...

Một tuần hết rồi, còn ba tuần nữa...Anh không gọi điện, bố bẹ cũng không gọi điện, hình như bố mẹ quên em rồi hay sao ấy. Lâu lắm rồi không nhận được điện, không biết ở nhà có xảy ra chuyện gì không, tòan em gọi về. Vậy là em sẽ miss rất nhiều cuộc tụ tập ở HN vì tập quân sự, chán ghê...Bao nhiêu cuộc vui, mà ở trên này cứ càng ngày càng béo ra mới chết chứ, ăn thì ăn nhiều, huhu, sắp lăn mất rồi.

Lâu không ghi nhật ký nhớ quá. Ngày nào cũng online mà chẳng mấy khi gặp nhiều người, chán...

Chúc mọi người ở nhà vui vẻ nhé, 3 tuần nữa em về với mọi người ngay mà. Nhớ kon Heo ghê cơ...

Em cũng nhớ anh nhiều nữa...

Tài sản của Trúc Cơ
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03093 seconds with 14 queries