Xem bài viết
Cũ 12-09-2006   #201
Ảnh thế thân của Quận Chúa Quỳnh Anh
Quận Chúa Quỳnh Anh
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Quỳnh Thỉ Thốc
Gia nhập: 09-05-2004
Điểm: -1996
L$B: 52.327
Quận Chúa Quỳnh Anh đang offline

Em chào bác Vương , bác vẫn mạnh chứ ? Lâu ngày gặp lại thấy phong thái của bác vẫn đỉnh đỉnh cạc cạc đệm từ oanh liệt như thuở nào . Nghe bác trở về mang đôi tông bẩn , mỏi mồm cảnh giác bằng hữu gần xa , em thiệt hâm mộ bác quá xá , kinh nghiệm trên chốn giang hồ không tệ không tệ nên bác mới hiên ngang hếch mõm như thế . Em thề , ít có ai dám hếch mõm như bác đâu à ! Nghe bác nhắc tới tệ nạn mõ em đâu có giật mình tí nào , em còn cười hì hì tự nói :" Tưởng gì , chuyện xưa như trái đất ." .Bác có biết không ? Nạn mõ này ở forum nào cũng có bác ơi ! Chỉ có LSB mình là nghề này ăn nên làm ra nên phát triển lắm ,nhờ vậy cũng nổi tiếng nhất đấy , để em phiếm chơi tí về mõ nhé !

Có một loại mõ thuộc dạng nhiều chuyện , đứng ở đầu làng la to :" Bà con ơi có vụ kiện nhau , có vụ kiện nhau " . Tới tai mõ giữa làng bèn gào theo :" Ai chiến ai , ai chiến ai cho bà con biết với " , dạng này là mõ hóng chuyện . Anh mõ cuối làng nghe được cũng hét toáng :" Bà con ơi đi coi cho biết , đi coi cho biết ." mõ này thuộc dạng bon chen . Rộn rịp suốt cả ngày lẫn đêm.

Bên cạnh đó có một dạng mõ thuộc trường phái mackeno . Mõ đầu làng la lên :" Cháy nhà tao cháy nhà tao , bà con làm ơn đừng xía , nhà ai nấy lo nghe." Anh mõ giữa làng nghe được nhếch mép :" Đâu phải cháy nhà mình đâu mà lo phải không bà con." Tới tai anh mõ cuối làng cười khỉnh :" Bà con đừng sợ không cháy tới khu mình đâu ." , nhưng thật ra sau đó ... cả làng đều bị cháy tiêu .

Còn một loại đặc biệt lắm , dạng mõ này thích xem vũ thoát y . Chỉ cần nghe ở đâu có màn tốc váy , tuột quần là ba chân bốn cẳng tới coi cho lẹ , rồi về rỉ tai cho bà con khắp nơi biết . Anh kia đít thúi , chị nọ mông bẩn để tự thấy mình mới là người sạch nhất trần .

Một loại mõ có biệt tài " đâm thọt " , chỉ cần họ vô tình chứng kiến một cuộc giao tranh nào , muốn ham vui chỉ cần nhảy vào thọt anh nọ một câu , đâm chị kia một chiêu , muốn xôm tụ nữa chạy về nhà lấy thêm chút dầu chút lửa rồi tưới sau lưng , bảo đảm cuộc chơi bừng bừng nóng sốt lên ngay. Xong rồi dạng mõ này chạy ra xa chờ tàn cuộc ,rất vô tư vì không cần chịu một trách nhiệm nào và những người mãi chiến ít ai có đủ thời gian và bình tỉnh để phát hiện ra mõ này .

Còn một loại mõ chuyên hùa , theo đúng phương châm " tình thương mến thương " , nghĩa là triệt để áp dụng câu " Một nick lạ không bằng giòng họ nick quen " , nên khi có chuyện rung rinh tới chỗ mình , thì mõ này sẽ huy động tối đa lực lượng người làng của mình ra chiến . Chuyện này bình thường lắm , cười hà hà cho qua đi là hơn .

Thật ra còn nhiều hạng mõ nữa nhưng em phiếm tí chơi thế thôi . Nói cho vui thôi , chuyện nhiễu nhương thế sự " ảo " đó mà , đừng có méo mó suy nghĩ rồi sinh ra dị ứng về nó quá thì chả có gì vui cả , em thật mong nếu như có những mõ mang tinh thần theo đúng luật chơi thì phải cám ơn họ còn không hết nữa đấy . Em thí dụ nhé ! Có những mõ mà bác vừa gặp đã nghe họ thông tin cho nhau biết :

_ Bà con nghe đây nghe đây, ở Nghị Sự Sảnh đang có đề tài " hot " lắm . Ủy ban Bảo vệ Ký giả ( CPJ) đang yêu cầu chính phủ VN tôn trọng quyền tự do báo chí . Còn nữa còn nữa , Tổng Thống Hoa Kỳ George W Bush đã công khai tuyên chiến với tệ nạn tham nhũng trên toàn cầu .....

_ Bà con nghe đây nghe đây , ở Thi Thơ Đối Đáp vừa có nhiều bài thơ mới ra , vào đọc mau vào đọc mau .

_ Tin đặc biệt tin đặc biệt , ở Đông Tây Kim Cổ đang nói tới nhà triệu phú Bill Nguyễn muốn biến trang web lala.com trở thành một siêu thị đĩa CD nhạc lớn nhất thế giới , bà con vào xem bà con vào xem .

_ Bà con ơi ! Dưới Xóm Hẻo đang làm lễ cầu hồn LSB_ VanThang và còn nhiều tiết mục hay nữa , đi coi mau đi coi mau .

Lúc đó forum của chúng ta sẽ thật vui vẻ biết bao nhiêu và hình ảnh về những người mõ này thật dễ thương biết chừng nào , thật mong lắm thay .

Chữ ký của Quận Chúa Quỳnh Anh
Ta cúi xuống mênh mông là biển động
Nhặt vỏ sò xem trăng mọc trên tay (S.T.)

Tài sản của Quận Chúa Quỳnh Anh

Chỉnh sửa lần cuối bởi Quận Chúa Quỳnh Anh: 12-09-2006 lúc 11:39.
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03397 seconds with 15 queries