Xem bài viết
Cũ 08-09-2006   #1
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.210
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Trích dẫn:
Xin Em Lần Cuối

Ta xin em cho ta thêm lần cuối
Lời dịu dàng của buổi mới yêu nhau
Tháng ngày dài đã ngập lụt thương đau
Chút lời ngọt chắc em không từ chối

Em cứ trách, trách ta nhiều gian dối
Nhưng xin đừng đánh vỡ tiếng con tim
Ta lỡ tay nên thuyền mộng đắm chìm
Đành bám víu chiếc phao tình hụt hẫng

Chỉ xin em chớ can tâm tàn nhẫn
Qua mặt đi không nói, dù một lời
Ta sẽ mang ân hận suốt một đời
Khi thiếu vắng tiếng em cười giòn giã

Biết rằng em sẽ ra đi thong thả
Chẳng còn gì lưu luyến bước tình nhân
Đành xin em lần cuối, chỉ một lần
Lời âu yếm cho nhau ngày tiễn biệt

17/7 âm lịch.
"chúc em sinh nhật vui vẻ và hạnh phúc". Chỉ một câu nói thay cho lời nguyện câu mà anh thầm chúc cho em.Từ lúc xa em, anh đã bắt đầu tập cho mình tính im lặng.Lắm lúc anh tự hỏi, tình cảm thật ra là như thế nào, cớ sao mọi người lại phải khổ đau như vậy. Anh không dám suy nghĩ quá xa vời, anh chỉ lo sợ cái sự thật mà nó mang đến xẽ để lại những giọt nước mắt thêm cho người khác mà không chỉ riêng anh.
Có lẽ số phận là vậy giữa anh và em chỉ có thể níu kéo một tình bạn, không phải là buồn đau, nhưng ít ra đó có thể là điều duy nhất mà chúng ta có thể chia xẻ với nhau để em có thể mĩm cười với lòng mà chúc anh hạnh phúc bên người anh yêu, để anh có thể nuốt đi những giọt nước mắt không biết đã rơi tự lúc nào, để thầm nguyện cầu cho em những niềm vui vẽ và hạnh phúc bên người ấy.
Anh nghe thấy những nụ cười đó, niềm vui đó, hạnh phúc đó mà người ấy đã mang lại cho em "anh đau đơn khi những việc đó không phải là anh làm cho em" để làm niềm an ủi cho bản thân và rồi anh cũng cố gắng để cho mình có thể nở nụ cười "đúng một nụ cười", khi biết được rằng, ở nơi ấy em cũng đang mĩm cười đang vui vẻ và hanh phúc. Như vậy có được coi là một niềm hạnh phúc nhỏ nhoi của riêng anh không hả em.
Anh lúc nào cũng thầm nguyện cầu người ấy sẽ trao cho em tất cả tình yêu, và mang lại cho em hạnh phúc, tất cả những cái mà anh đã không dám trao gởi cho em "nếu không muốn nói là anh không thể".
Anh không phải là biên xanh bao la, cũng không phải là bờ cát trắng, anh chỉ là chiếc bóng bên đường âm thầm lặng lẽ nguyện cầu cho em và cho người ấy....

Hải Phòng, 8/9/06

Dũng Cò gác phím

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03074 seconds with 14 queries