Chủ đề: Tửu quán
Xem bài viết
Cũ 12-08-2006   #15
Ảnh thế thân của XanhXanh
XanhXanh
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 29-12-2005
Điểm: 310
L$B: 11.040
XanhXanh đang offline

ly rượu dở

Lâu rồi không ghé qua nơi này nghe. Uống rượu nhiều nhưng về rượu thì chẳng có gì để viết, bởi quá khó khi viết về rượu nghe.

Cuộc sống đôi khi thật là khó. Cuộc đời đôi khi thật là buồn. Ngày hôm nay là buồn buồn quá. Tự nhiên lại thấy nghĩ ngợi về nhiều thứ quá. Làm thân ở đời phải có danh gì với núi sông... huhuhu và còn tỷ thứ việc trên đời nữa chứ, thật là khó quá...

Kể chuyện này cho mọi người nghe chơi nhé. Ở công trường tớ có nuôi hai con chó, một con đen và một con trắng. Hai con chơi với nhau rất là thân, đi đâu cũng có nhau hết. Suốt ngày bọn chúng chỉ có ăn và chơi đùa, gặp ai cũng há mồm ra cười, chớp chớp cái mắt, mặt thì hớn ha hớn hở. huhuhu. Một bọn con người như bọn tớ thì suốt ngày cau có, đầu nóng bừng bừng, mồm thì chửi tục.. híc. Ông già nhất trong bọn tớ nói: thân anh em mình không bằng thân chó ông à. Suốt ngày chúng nó ăn chơi vui đùa còn mình thì suốt ngày than thở...Kết quả ai cũng công nhận là đúng là mình thua con chó thật. Thế đấy. Đến hai việc dễ nhất cái quả đất là ăn và ngủ nhiều lúc cũng chẳng làm tròn nữa là.

Đành ép mình làm một ly cho lòng đỡ mệt vậy

Tài sản của XanhXanh
Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến XanhXanh vì bài viết hữu ích này:
j2hoaivi (24-10-2010)

Page generated in 0,02866 seconds with 15 queries