Xem bài viết
Cũ 02-06-2006   #68
Ảnh thế thân của LSB-SongNghi
LSB-SongNghi
Chưa kích hoạt
.: EK :.
Gia nhập: 06-09-2003
Điểm: 945
L$B: 3.955
Tâm trạng:
LSB-SongNghi đang offline

Sáng đến trường, đứng ngó nghiêng trên lớp một lúc, thấy ông thầy dễ tính lại không điểm danh, mấy con rủ nhau xuống ăn sáng. Ngồi dưới cantena, tha hồ ngắm nhìn mọi thể loại... ngồi bình phẩm chán chê, bắt đầu quay sang buôn... than Mở đầu mà em Dung với cái điệp khúc muôn thủa, mà cuối tuần nào cũng được nghe " được nghỉ hai ngày liền, chẳng biết làm gì cho hết đời nhỉ, đi chơi mãi cũng chán ". Em Loan thì ngồi an ủi " nói là hai ngày, nhưng thời gian trôi qua nhanh lắm mà ". Đúng thật là, bận cũng than mà rảnh rỗi cũng than

Mấy hôm lon ton đi tìm bộ đĩa phim " Goong " mà vẫn chưa có tìm được Có xem mấy cái sub ở youtobe, nhưng mà không có đã toàn đoạn ngắn một mẩu à

" Xin lỗi, bây giờ anh cần phải bên một người vô cùng quan trọng đối với anh và tên người đó không phải là em "
Đau thật

Em tìm gì trong mờ mịt xa xôi...

Lang thang trên net, vô tình đọc được một bài cảm xúc của chính bản thân, ở một cái nick hoàn toàn xa lạ, trong một 4rum cũng hoàn toàn xa lạ nốt... Hóa ra cũng có người đồng cảm với mình... Hình như đã lâu lắm rồi, không còn viết những bài cảm xúc như vậy, những lời lẽ yêu thương nồng ấm... Là do bản thân đã qua cái thời mơ mộng rồi, hay là do cảm xúc đã chai lì...

Phải chi con người ta có thể quên đi mãi mãi những điều mà mình không muốn nhớ. Nói như lời của một bài hát thì " yêu nghĩa là cho đi rất nhiều " nhưng bên cạnh đó " không cần giữ lại những gì vô nghĩa, có tiếc nuối mấy cũng qua mà thôi ". Em thật sự không hiểu chuyện gì đang xảy ra??? Sớm mai tỉnh dậy và anh không nhớ rằng còn có em trên đời này sao???

Em không biết những gì giữa chúng ta có thể gọi là " những kỉ niệm đẹp " hay không... Nhưng khi nhớ lại, chúng làm tim em xót xa và có một chút cảm giác nuối tiếc. Người ta nói với em, anh là một kẻ... cần tình yêu thương của người khác nhưng trái tim lại chẳng yêu thật sự một ai cả. Phải, anh là thế... nói yêu khi cảm thấy yêu... Một con người có bao nhiêu vỏ bọc. Những lúc em thấy mệt mỏi, dường như lại thấy anh quay lại cười.. Giữa anh và em là một khoảng cách rất xa. Bao lần em tự nhủ, với em anh chỉ là sương khói...

Đi qua màn sương, lạnh buốt... Tại sao anh cứ phải có mặt trong giấc mơ của em??? Em muốn xua tan thứ gọi là sương khói. Em không thích những thứ mờ mờ ảo ảo... Không biết nó là của mình hay của người khác. Anh biết mà, phải không???

Tôi soi tình tôi giữa đời anh... soi vào yêu thương, sao chỉ thấy lạnh lùng??? Soi vào đam mê, sao chỉ thấy lẻ loi??? Soi vào quên lãng, lại thấy day dứt... đâu trong những xa vời hư ảo, mặt hồ còn phẳng lặng chờ em không anh??? Con sông có ngừng chảy quấn quít cùng chiếc lá mắc cạn không anh??? Cơn gió có ngừng thổi để thì thầm cùng tán cây héo vàng không anh??? Xa rồi mà phải không anh? Phải, đã xa lắm rồi cái thời đêm là ngày, ngày là đêm...

Người ta bảo em là một con nhóc không biết lo nghĩ, nhiều lúc đến... hơi vô tâm. Cứ " tưng tửng " thế, hóa ra lại sướng. Trong khi bạn bè có hàng đống chuyện thì em lúc nào cũng bình thường, cũng cười, cũng vui vẻ. Nhưng họ đâu có biết...

Outside I'm smilin' baby
Outside these tears just can't be found
But I'm just breaking down
Don't you know that I am dyin' baby
I don't wanna let you see
Baby what you've done to me
So I'll keep it all INSIDE...

Viết cho một ngày HN đấy nắng...

Chữ ký của LSB-SongNghi

Tài sản của LSB-SongNghi
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03842 seconds with 15 queries