Chủ đề: Con bà nó
Xem bài viết
Cũ 01-01-2006   #90
Ảnh thế thân của Lái Lợn
Lái Lợn
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
-=Đầu Lĩnh Lợn=-
Gia nhập: 30-09-2003
Điểm: 516
L$B: 6.222
Lái Lợn đang offline

Sáng ra chỉ có cái việc dậy đi làm mà cũng muộn, vớ được bộ quần áo mặc vội vàng rồi chạy ù đi làm . Đến đoạn đèn xanh đèn đỏ thấy có 2 cô bé cứ nhìn mình cười tủm tỉm . Ô la la , trong cái rủi cũng có cái may, len len xe vào gần định bắt chuyện thì hóa ra sáng vội quá cái cúc áo lộn xộn hết cài lại được mấy cái cúc áo ngượng đỏ hết cả mặt, lẩm bẩm : Con bà nó !

Cuối năm , mấy đơn vị khách hàng chưa thấy có lì xì năm mới gọi điện phản hồi sản phẩm của công ty ầm ĩ . Bà sếp xì trét quá với được thằng cha quản đốc xả cho nó một tràng như pháo giao thừa , thằng cha mới sáng ra bị chửi hầm hầm đi xuống xưởng ngó thấy mình đang ngồi tán em hoa khôi xưởng ,chẳng hỏi han gì mắng một thôi một hồi như đại liên khạc đạn . Mang cơn tức của bà sếp chuyển cho mình xong , thằng cha hả hê đi mất , còn lại mình nhìn quanh nhìn quẩn có mỗi em hoa khôi mình vừa buôn chuyện , thấy cái mặt em nhìn mình nơm nớp không nỡ chuyển cục tức trong người cho em , chạy về phòng có cái tủ sắt đựng tài liệu co chân sút thẳng vào cái rầm . Đau điếng không nói được câu nào , ngồi ôm chân một lúc lâu lúng búng được một câu :....... Con bà nó !

Sếp cử đi họp ở ủy ban quận , cả phòng đang tập trung nghe lão cục trưởng diễn thuyết , bỗng cô em xinh xinh thơm tho ngồi cùng bàn mình kêu cái "bủm" .Mấy đồng chí ngồi xung quanh quay lại nhìn mình như là kẻ gây ra tội ác .Không nỡ để cô em xinh thế phải mang tiếng chỉ vì một phát rắm , mình cố làm ra vẻ cái âm thanh nhè nhẹ kia là của mình . Quay mặt sang bên cạnh thấy cô bạn chung bàn cũng nhìn mình như là chính mình vừa đánh rắm . Cúi mặt xuống ghi mấy câu nói của lão cục trưởng vừa nói, khẻ rít qua kẽ răng : Con bà nó !

Tan sở , vừa thò nên mạng , thấy thằng Péo chui ở đâu ra khóc bù lu bù loa :
-Anh ơi , không biết bọn nào mang một đống Lan cắm đầy Xóm Hẻo , anh vào mà xem !
Đọc đi đọc lại thấy cái bọn Lan này vừa quen vừa lạ , định viết mấy dòng hỏi chúng nó là ai mà nghĩ mãi không ra câu nào , bực quá đi ăn cơm , nuốt được bát cơm suýt thì nghẹn . Uống miếng canh cho trôi cơm xong thầm nghĩ : Con bà nó !

Viết xong cái bài này thấy cũng dài dài , khoái chí gọi thằng chủ quán lấy thêm điếu Vinataba hút cho nó giống nhà văn .Lúc gọi thằng chủ quán tính tiền thì thiếu đúng 500 VND , ngồi giữa quán nét mặt thộn ra không hiểu nghĩ sao mà tự dưng buột miệng : Con bà nó !

Chữ ký của Lái Lợn
Tôi chỉ có 1 ham muốn, ham muốn tột bực đó là : nuôi lợn

Tài sản của Lái Lợn
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03082 seconds with 15 queries