Chủ đề: Cảm xúc lạnh ...
Xem bài viết
Cũ 01-01-2004   #72
Ảnh thế thân của LSB-Huy_Aka
LSB-Huy_Aka
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 03-10-2002
Điểm: 145
L$B: 42.486
Tâm trạng:
LSB-Huy_Aka đang offline

Một năm mới lại bắt đầu , không biết những gì sẽ chờ đợi ta ở phía trước đây? Một năm qua có biết bao chuyện xảy đến, ta được làm quen với rất nhiều bạn bè nhưng ta cũng đánh mất rất nhiều, một năm không làm được gì có ích , thấy thật bất tài, vô dụng. Mất đi niềm tin của trái tim với 1 người ... Thời gian thật tàn nhẫn, nó làm cho con người quên đi nỗi đau nhưng cũng làm cho con người ta quên đi tất cả ... Bạn ấy , đến rồi đi, để lại nỗi buồn trong lòng mình .
Người ta cứ đánh giá bạn qua cách nói chuyện, qua vẻ bề ngoài. Ai cũng bảo bạn mạnh mẽ, bạn cá tính. Nhưng thật ra không phải thế. Bạn yếu đuối và luôn trốn tránh mọi thứ. Bạn sợ nhất là người khác cứ đặt niềm tin vaò bạn. Rồi khi bạn làm họ thất vọng, ánh mắt họ nhìn bạn thật kinh khủng. Đã như vậy sao từ đầu còn hi vọng vào bạn làm gì chứ? Để khi thất bại... Làm sao lúc nào bạn cũng gồng mình lên để chống đỡ được. Bạn cũng chỉ là một đứa con gái bình thường thôi mà.
Có những giấc mơ sẽ qua đi, có những hạnh phúc rồi có lúc sẽ rời xa, không ai có thể giữ mãi quá khứ, ta chỉ có thể trân trọng nhữn gì mà mình đang có và giữ cho mình cái niềm hạnh phúc mà mình đã từng có. Bây giờ đây mọi thứ đã đi qua, đó là quá khứ là giấc mơ thôi.
Có lẽ không bao lâu nữa khi mà tôi không còn liên lạc không còn tìm đến người ấy thì người ấy sẽ quên tôi thôi. Con người mà làm sao tránh khỏi sự bôi xóa của thời gian ...người ấy lại xuống núi ? hix , buồn thật...Có người làm rất nhiều để giữ được một người bạn, có người hy sinh mọi thứ chỉ mong cho người mình yêu nhất hạnh phúc nhưng lại không hề có được một tình cảm nào từ người ấy. Cho đến giây phút này khi nhận ra những điều đó, tôi mới cảm thấy mình nhẹ nhàng hơn nhiều. Tôi sẽ rất lo cho người ấy nhưng có lẽ đã đến lúc người ấy và tôi cần có cuộc sống riêng của mỗi người, tôi không muốn người ấy mang cảm giác nợ mình mà quan tâm cho mình. Tôi muốn người ấy quan tâm cho tôi bằng trái tim còn nếu như tình bạn của tôi và người ấy chỉ duy trì khi tôi hết lòng lo lắng quan tâm cho người ấy thì có lẽ tốt nhất tình bạn thân đó nên chấm dứt tại đây. Dùng sự quan tâm để giữ một người không thuộc về mình thì đau khổ sẽ không ai khác hơn là bản thân mình. Nếu hữu duyên thì cho dù có xa cũng không là vấn đề còn nếu đã vô duyên như thế thì đành xem nó như giấc mơ đã qua vậy.
Buồn chán nản và thất vọng với một cái gì đó mà chính bản thân tôi cũng không hiểu rõ nữa. đó là cảm giác đau đớn mặc kệ mọi thứ khi mà con tim đã một lần bị thương và sẽ không bao giờ lành cả.

Cuộc sống.....có quá nhiều thứ để cấu thành một màu đen......sợ ....phải không nhỉ?
Còn gì......được gì....hay mất tất cả.....khó hiểu....dễ hiểu.....như một trò đùa....
Con người là gì...??...sống không bao giờ như những gì mình mong ước....nó đơn giản nhưng ...sao khó quá...
Mất mát....để rồi nhấn chìm lòng tự tin....không lấy lại được...cho qua để sống...
Một tình cảm ấm áp khác đang nhen nhóm trong lòng mình ...uh , hãy cứ hi vọng ...

Chữ ký của LSB-Huy_Aka
Nghe hồn mình trong hơi thở của đêm
lòng buồn lắm anh nghĩ về hạnh phúc
những gì đã qua, những điều được mất
đời vẫn thế thôi chẳng được hết bao giờ

Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03260 seconds with 15 queries