Chủ đề: Cảm xúc lạnh ...
Xem bài viết
Cũ 08-10-2003   #4
Ảnh thế thân của LsB-a LiTtLe GeCkO
LsB-a LiTtLe GeCkO
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 24-09-2002
Điểm: 537
L$B: 69.907
LsB-a LiTtLe GeCkO đang offline

Hà Nội một mùa đông ... Mình em bước lang thang trên con phố vắng . Giấu cái rét trong những chiếc áo choàng , sau đôi găng tay màu đỏ và trong sự ấm áp của chiếc khăn quàng cổ ,em bước vội qua đường mà trong lòng không nguôi nghĩ về anh . Giờ này ở một nơi rất xa , người em yêu cũng đang bước đi trong màn tuyết trắng . Em thích tuyết lắm ... Thậm chí em đã từng xin phép gia đình cho lên Sapa để được ngắm tuyết nhưng thời gian , công việc và học tập đã cuốn em theo để rồi những điều em mơ ước đành gác lại .
Anh à , anh đang lạnh lắm phải không ? Em cũng vậy . Nhưng mỗi lần nghĩ đến anh , lòng em lại cảm thấy ấm áp lạ kì , hai má em ấm nóng tựa như có bàn tay yêu thương của anh áp vào khuôn mặt bé nhỏ của em ...
Em không thích mùa đông , không thích trời lạnh một chút nào bởi vì em rất yếu . Nhớ những khi trời lạnh hơn mọi khi một chút là đôi chân em đau buốt , cử động rất khó khăn . Rồi những khi em ứa nước mắt , cắn chặt môi cố nhịn cơn đau , nhịn cái lạnh để gắng đến trường , những lúc ấy, em ước rằng anh có thể ở bên , có thể dìu em vào lớp và ... đứng nhìn em học ...
Anh nói với em rằng Anh mong rồi một ngày chúng mình , tay trong tay dìu nhau qua những con phố của yêu thương , của tình yêu ... Chốn này em vẫn luôn mong chờ anh , mong chờ rồi một ngày , đôi chân của em sẽ không còn phải chịu những con đau buốt ấy để có thể cùng anh dạo chơi , cùng anh nghịch tuyết . Tay trong tay mình cùng nhau bước trên con đường phủ màu tuyết trắng...

Tài sản của LsB-a LiTtLe GeCkO
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02890 seconds with 15 queries