Chủ đề: Lời xin lỗi
Xem bài viết
Cũ 29-03-2006   #65
Ảnh thế thân của XanhXanh
XanhXanh
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 29-12-2005
Điểm: 310
L$B: 11.088
XanhXanh đang offline

sai lầm vẫn là anh

Lời mẹ ru con đến những khu vườn, ru con trưa nắng ý a
Trong mộng cười ngoan, ru mộng con thơm
Lời mẹ ru con nghe ra nỗi niềm, ru con nghiêng nghiêng nằm" (1)

Nghe nhạc đi. Chán đời rồi đành nghe nhạc chơi vậy. Viết lách nhiều cũng chán. Giờ mới biết cái vai trò của cảm hứng, của cái tình, cái xúc cảm trong cuộc sống. Không có nó thì chẳng làm được cái quái gì cả. Mà có làm cũng chẳng ra cái quái gì cả.

Tớ đang sắp có một chuyện mà chẳng biết đúng hay sai nữa. Sai thì rõ rồi, còn đúng thì chịu. Lý do bào chữa thì không có, có thì cũng chẳng ra cái quái gì cả. Nhiều khi có những việc chẳng hiểu sao mình lại làm nữa, chẳng biết mình làm để làm gì nữa nhưng mình vẫn làm, dù nhiều khi biết nó sai nhè nhè ra đấy trên quan điểm lương tâm và trách nhiệm. híc. ( hình như do cái sức mạnh vô hình nào đó nó xui đẩy, níu kéo... thật là nguy hiểm quá đi thôi).

Thôi thì đành mặc cho con tạo xoay vần vậy. Nó xoay ngang dọc ra sao kệ nó. Hôm trước đi dự một buổi nói chuyện của một ông sống nhiều năm, đọc nhiều sách, gặp nhiều người, làm nhiều việc quan trọng. Ông ta nói: tuổi trẻ gắn liền với sai lầm. Nửa phần đời còn lại là sửa chữa cái sai lầm ấy... híc. Tớ chẳng biết nhiều về cái sai, cái đúng nhưng hình như tớ thấy rằng là những cái sai lầm của tớ nó thường ngớ ngẩn lắm lắm, và hình như tớ có ít sai lầm quá nên tớ cứ ngu ngơ, ngốc nghếch, lạc hậu, quê mùa so với cái xã hội văn minh, phát triển, nhiều sai lầm này. ( ý nói là càng sai lầm càng phù hợp với xu thế phát triển của thời đại ý mà..). Chán quá nhỉ phải không. Mỗi khi có việc gì "có lợi" cho mình thì thường có một "bàn tay vô hình" của ông nào đó níu kéo tớ lại không cho tớ làm. Thế mới chán chứ lại. Tớ đúng là quá ngu đi thôi. Nên tớ có mấy việc mà đang sắp sai lầm đấy, nhưng tớ vẫn làm cho nó phù hợp với xu thế phát triển của thời đại vậy.

Ai biết thì chỉ cho tớ với nhé.

(1): Nhạc đấy, các cậu nghe đi. Lời mẹ ru con-TCS

Tài sản của XanhXanh
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03009 seconds with 15 queries