Chủ đề: Lời xin lỗi
Xem bài viết
Cũ 06-03-2006   #48
Ảnh thế thân của XanhXanh
XanhXanh
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 29-12-2005
Điểm: 310
L$B: 11.001
XanhXanh đang offline

Can't live

Ngày hôm nay thật là hay. Nơi tớ ở tổ chức mừng ngày 8/3. Ok, đại diện đơn vị một lẵng hoa, một bài song ca "Cho con". Vui và thấy cũng tạm tạm.

Chẳng biết đời mình sẽ ra sao nữa, ....mà có ra sao cũng chẳng sao. ( câu này tớ thấy hình như là chữ ký của ai đó trên ls...)

Lại nói chuyện con gái chút nhé. Họ thật là khó hiểu quá đi. Họ khó hiểu không chịu được. Nhiều khi chẳng biết họ nghĩ cái quái gì trong đầu nữa. Thề là như thế. Tớ có thói quen là hay đoán xem trong cái đầu bé bỏng của người khác nghĩ gì. Nhiều khi tớ đoán rất chuẩn. Nhưng với con gái tớ chịu. Họ thật là khó hiểu, vòng vo tam quốc, và rất nhiều thứ nhì nhằng và này nọ. Nhiều khi mặc xác họ muốn nhì nhằng này nọ kệ họ nhưng nhiều khi nó cũng là điều hấp dẫn mình.

Tối qua tớ với thằng bạn tớ cãi nhau về tình yêu và hôn nhân. Nó nói với tớ tình yêu chỉ có một lần duy nhất không lặp lại đó là tình đầu, còn lại mọi thứ về sau đều không phải là tình yêu. Nhất là khi dựng vợ gả chồng, không hề có chữ tình yêu ở đây. Nó nói rất dài, nhì nhằng và thuyết phục... ạc nhưng tớ chịu. Với tớ tình yêu như một cơn say, không phân biệt lứa tuổi, thành phần, xuất thân trình độ học vấn và nhiều thứ khác... Yêu đơn giản là vì yêu, chẳng vì cái quái gì và chẳng phụ thuộc vào cái gì hết. Và chỉ dựng vợ gả chồng khi yêu nhau chứ không vì một cái gì khác( nôm na là tớ phải yêu ai thì mới tán người ta được, còn không thì chịu vì không có cảm xúc)... Nói chung là dài dòng và nhì nhằng. Nhưng tớ thấy mình hơi ngu và lạc hậu thì phải, vì thằng đó nó ít tuổi hơn tớ và nó yêu nhiều hơn tớ. Nhưng tớ mặc xác hết. Tưởng thế nào.

Nhiều khi tớ say hơn người khác nghĩ.
Nhiều khi tớ tỉnh hơn người khác nghĩ.
Nhiều khi tớ yêu nhiều hơn người khác nghĩ.
Nhiều khi tớ ngu hơn người khác nghĩ và chẳng ra cái quái gì cả.
Nhưng chẳng sao, vì tớ là xanhxanh:

Tớ là tớ muôn đời tớ vẫn vậy.
Mãi ngu ngơ, ngốc nghếch chẳng ra gì.
Yêu và sống nghiêng hai tư độ lẻ.
Ngước nhìn đời chống chếnh giấc mơ hoa.

Tài sản của XanhXanh
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03003 seconds with 15 queries