Chủ đề: - Gửi FFMain -
Xem bài viết
Cũ 16-01-2006   #15
Ảnh thế thân của hữuduyên
hữuduyên
Chưa kích hoạt
Gia nhập: 16-12-2004
Điểm: 315
L$B: 2.924
Tâm trạng:
hữuduyên đang offline

Tôi đã hứa với mình dù có chuyện gì đi chăng nữa, tôi cũng sẽ không khóc - nhất là trước mặt người khác! Tôi đã hứa tôi phải cứng rắn, phải nghiêm túc với chính bản thân mình...Tôi đã hứa và tôi đã thất hứa!!!
Để bạn nhìn thấy tôi như ngày hôm nay quả thật là một điều đáng xấu hổ. Tôi không muốn điều ấy xảy ra, tôi không muốn mình biến thành yếu đuối và nhỏ bé đến như thế. Khi những giọt lệ rơi xuống tôi lại dằn mình phải vùng dậy, và như bạn nói, có ngã cũng dũng cảm đứng lên đi tiếp. Tôi đang cố gắng bước những bước vững vàng hơn, chắc chắn hơn mà sao tôi cứ lao đao, cứ cảm thấy trống trải một cách vô bờ bến!
Đây là lúc tôi bất cần đời nhất, cũng đồng lúc tôi cần phải làm tốt hơn mọi việc...tôi chẳng biết phải đi về hướng nào, chẳng biết rồi sẽ còn làm sai những cái gì, còn làm phiền lòng những ai.
"Bà nên locker, cái đ.. gì cũng khiến bà suy nghĩ, vỡ m.. nó óc"
Lời nói đó quả là đúng, người ta khách quan được sao mình không được? Biết đặt đâu tấm gương để soi chính diện vào mình đây? Để nhìn được những gì mình đang làm đúng hay sai đây???
"Như anh đã nói với em bao nhiêu lần rồi..." lúc anh nói, mình đang để đầu óc ở đâu mà không tiếp thu?
"H.. đã nói Th ngay từ hồi đầu rồi đó thôi..." lúc đó bạn nói, mình đang nghĩ đi đằng nào vậy?
Bảo thủ, độc đoán, cái gì cũng làm theo ý mình...đó chính là những gì mình có hay sao? Những tính từ mà mình luôn dành cho người khác bây giờ người khác áp dụng vào mình...vòng xoáy của công việc làm tan đi sự đam mê và cuồng nhiệt, ý nghĩa của công việc đó. Vòng xoáy tàn ác...
Em không cần gì hơn được một lời "anh hiểu"...
Tôi không cần gì hơn được một lời "H.. biết"...
Vòng xoáy của công việc làm mình mất đi sự thăng bằng vốn cần thiết, mình phải làm sao???
Mình phải làm sao trước khi cái thằng khốn nạn "bỏ cuộc" nó đe dọa, tấn công?!
Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi Lão Hạc
Bạn có cho rằng, quá trình khôn lớn và phát triển của một con người là một quá trình dễ dàng hay không?
Quả là không dễ, chưa bao giờ bạn ạ, chưa bao giờ sự phát triển của một con người là một quá trình dễ dàng...chưa bao giờ!
Chính những lúc này tôi mới cần sự quan tâm, động viên và chia sẻ...từ những người tôi luôn coi là rất quan trọng trong cuộc sống của mình!!!
I need you, more than I can say!!!

Chữ ký của hữuduyên
I can't keep holding something that isn't even there
Like my hands can't hold the midnight air
This is the sweetest kind of bitter of I've ever tasted in my life...This is my last good-bye

Tài sản của hữuduyên
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03091 seconds with 15 queries