Chủ đề: Ngày....
Xem bài viết
Cũ 16-08-2005   #916
Ảnh thế thân của LSB_congaiSG
LSB_congaiSG
-=[ Lương Sơn Ẩn Sĩ ]=-
Gia nhập: 26-09-2002
Điểm: 261
L$B: 159.631
Tâm trạng:
LSB_congaiSG đang offline

Khì , giờ thì thêm 1 tên nữa gọi ta là Xù , kiểu này chắc kì này đi đổi kiểu tóc 1 phen mới được, ta cũng mê kiểu tóc đó lắm nhưng chưa dám làm vì mang kiểu tóc đến nơi ta đang làm thì ko hợp cho lắm , hay là đi kiếm một bộ tóc giả nhỉ... tự nhiên bỗng nhớ một bộ phim có 1 cô người mẫu xinh đẹp luôn mang tóc giả , trong căn nhà nhỏ của cô treo đấy tóc giả dài, ngắn , đủ kiểu , đủ màu... những tưởng rằng cô "thiếu tóc" nhưng có ngờ đâu bên trong những mớ tóc hỗn độn đó 1 mái tóc dài tha thướt và cực kì đẹp.
Thế là lại qua thêm nửa ngày nữa , bỗng dưng lại thấy thời gian sao trôi thật nhanh , ko kịp nắm giữ lại , chợt giật mình đếm lại năm nay mình đã bước sang hàng hai những mấy năm rồi, nhìn qua ngó lại rồi cũng đến lúc sống được nửa cuộc đời, chợt buồn nhìn lại thấy mình vẫn hòan tay trắng. Mình đã bỏ lỡ bao nhiêu năm rồi nhỉ? cũng lâu , chẳng biết rồi sắp tới sẽ nào khi mình thấy mình đang chạy hụt hơi mà vẫn bị rớt lại sau lưng, bỗng dưng đâm ra lo lắng cho cái gọi là sự nghiêp. Ngày xưa từng mơ ước rất nhiều, tham vọng cũng nhiều, đòi hỏi cũng nhiều nhưng giờ lại thấy sao chùn chân!
Chỉ trong thời gian rất ngắn mà mình đã phải gặp bao nhiêu chuyện, vui có buồn có, hiểu lầm có , thành công có, thất bại cũng có ; có những chuyện đã được giải quyết nhưng cũng có những chuyện hòan tòan bó tay, cũng đã có thời gian mình tưởng chừng như chẳng biết tin vào đâu , bám víu vào chỗ nào nhưng rồi mọi thứ cũng đã qua, nhìn lại đôi khi còn thấy bàng hòang. Cái cảm giác con người mình hình như đang lớn lên thêm một chút, thay đổi một chút và hình như cũng lạ đi một chút; tóc bạc đi cũng nhiều , nụ cười dường như ít hơn dẫu vẫn còn vô lo và trẻ con trong suy nghĩ cũng như hành động. Tự nghĩ lại những điều mình đã và đang được học trong kho kiến thức cuộc đời sao mà quá trễ và ít ỏi, biết đến chừng nào mới được gọi là khá đủ để trưởng thành?
HA luôn bảo mình là người may mắn ; chẳng biết mình có may mắn thật ko chứ mình thấy mình vẫn còn thiệt thòi lắm ; mang thân con gái mà chẳng có lấy những điều tối cần thiết của nữ nhi , những tính cách để người khác có thể yêu quý mình có thật là tốt không hay chỉ tốt ở một mặt nào đó? Cuộc đời này còn dài mà cuộc sống này thì phức tạp mình còn phải học nhiều, va chạm nhiều và khó khăn nhiều thì may ra mới có thể sống tốt hơn....

Chữ ký của LSB_congaiSG
Con đường cũ đưa ta về lối cũ
Gái trai còn đủ thiếu được mấy tên?
Sài thành dễ đến ...... khó quên ......
Gòn bông trắng xóa nhớ tên một người ^!^

Tài sản của LSB_congaiSG
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03074 seconds with 15 queries