Xem bài viết
Cũ 30-03-2005   #1
Ảnh thế thân của Tigon
Tigon
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 26-03-2005
Điểm: 51
L$B: 13.734
Tigon đang offline

Như một người em!

Vốn sinh ra trong một gia đình mà cuộc sống không bình thường như bao gia dình khác, tôi là một người em út nhưng không bao giờ cảm nhận được tình cảm anh em mà anh chị đã dành cho mịnh Thật lạ, đáng lẽ tôi phải mong muốn được ai đó yêu thương mình như em út thì trái lại, tôi mong được yêu thương ai đó như em trai của mình! Và một ngày, em đến ở cùng tôi trong xóm trọ! Lúc đầu, tôi chỉ giúp em vì tình cảm với người cô giáo cũ mà tôi yêu mến. Nhưng càng ngày, tôi nhận ra ở em nhưng cái giống tôi, có những nét đáng quý, tôi đã thực sự lo láng, quan tâm như một người anh trai, tôi coi em như em trai của mình. Em ốm, em buồn..., tôi đều thấy mình phải có trách nhiệm. Nhưng buồn thay, có lẽ em không xem như vây. Những lời nhắc nhở của tôi, em không bao giờ cãi lại, em chỉ cười. Em bảo rằng tôi "dạy đời"! Ôi, có lẽ tôi chỉ hơn em một tuổi, tư cách gì để " dạy đời" em nhi?
Có lẽ trong mắt em, tôi chỉ là một người lập dị, chẳng hiểu gì em, chẳng biết chơi bời gì cả. Còn em, em suốt ngày lao vào những chuyện mà tôi bảo là vô bổ, nhưng vói em, nó là niềm vui. Có lẽ em và tôi không có cùng quan điểm, có lẽ tôi không đủ tư cách để nói với em một cái gì đó, tôi có là gì của em đâu! Nhưng tôi sẽ chãng giận em đâu, tôi đã bảo là với em, tôi chẳng giận đươc. Thôi, em hãy cứ sống như em đã sống, cũng chẳng cần phải nghe anh làm gì, em đã 20 tuổi rồi cơ ma. 20 tuổi, tuổi tụ quyết định được cuộc sống của mình rồi. Em yên tâm, tôi sẽ không " dạy đời" em nữa đâu!

Tài sản của Tigon
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02856 seconds with 15 queries