Xem bài viết
Cũ 24-01-2005   #11
Ảnh thế thân của LSB-SongNghi
LSB-SongNghi
Chưa kích hoạt
.: EK :.
Gia nhập: 06-09-2003
Điểm: 945
L$B: 3.957
Tâm trạng:
LSB-SongNghi đang offline

Lâu lắm em mới có một ngày thực sự rảnh rỗi theo đúng nghĩa của nó, không có một việc gì làm và cũng chẳng biết làm gì cả... Ngồi lục lại đống đồ cũ thì tìm được quyển sổ lịch bỏ túi từ 2 năm trước, vừa lật ra xem vừa lẩm bẩm tự trách mình đãng trí sao không vứt nó đi mà vẫn còn giữ nó... bỗng nhìn thấy ngày 16/10 được đánh dấu bằng hình trái tim kèm với lời ghi chú "lần đầu tiên gặp anh, yêu anh lắm anh ơi" những kỷ niệm của hai năm trước như một thước phim không lời đang quay chầm chậm trong trí nhớ của em. Em vẫn còn nhớ cái lần đầu tiên gặp anh, Thảo và Tóc vàng hoe cứ ngồi bàn tán về anh, làm em hết sức tò mò không hiểu là anh trông như thế nào mà để hai bà ý cứ ngồi chê suốt... đến lúc gặp anh thì em thấy anh hoàn toàn ngược lại với những gì mà các bà ý chê, lúc đó em đã nghĩ " trông anh được đấy chứ sao Thảo với Tóc vàng hoe lại cứ chê". Lúc ý em còn viết thư trêu anh nữa chứ... mạo danh là một đứa bạn học cùng lớp với em làm quen với anh, ai dè bị hai con mụ kia làm lộ tẩy... Hồi đó mỗi lần mình đi chơi bao giờ cũng có một bọn phá đám đi cùng, lần nào cũng như lần nào, nên mình hầu như không có cơ hội để đi chơi riêng, có chăng cũng chỉ là khoảng thời gian anh đến đón và đưa em về... rồi tối nào không đi chơi thì anh sẽ ở nhà và nói chuyện với em qua điện thoại... rồi cái lần mà em nói với anh từ "Te quiero" anh đã không hiểu, lon ton đi hỏi thằng tuổi Tuất nghĩa của nó là gì, làm anh ý bảo với em là "em nói cái từ "Te quiero" với thằng tuổi Tý đấy à, sao không dịch nghĩa cho nó nghe, để nó cứ đi hỏi anh nghĩa là gì, mà bố cái thằng ngu, nó cứ ngồi đoán mò nghĩa của nó là thằng quỷ nhỏ ???"... rồi để biết được anh thích hoa gì em đã nhõng nhẽo đòi anh đi qua đường có hàng hoa cho bằng được, rồi kiếm cớ rất là chính đáng là khen hoa đẹp quá, và quay ra hỏi anh là anh thích hoa gì, rồi đến hôm sinh nhật anh em đã ôm một bó hoa chỉ với một bông hoa hồng nhung thật to và thật đẹp đến tặng anh lúc ý Thảo với Tóc vàng hoe cứ trêu em suốt... rồi suốt ngày lải nhải MFEO nữa chứ... ba chị em cứ chí choé cãi nhau ra sức tranh nhau MFEO của em là nhất hi hi... Thật sự hồi đó em đã cảm thấy hạnh phúc biết bao... Nhưng... không phải cái gì mình muốn, mình đều có thể có được... ngày đó em đã quá trẻ con để có thể giữ thật chặt tình yêu của mình... em đã quá nhút nhát chỉ biết câm nín lặng nhìn anh quay lưng cất bước ra đi... Đã có lúc em ngồi lẩm bẩm chửi rủa mỗi khi nghĩ đến anh... đã có lúc em nghĩ rằng không yêu anh có lẽ là may mắn với em... nhưng... nếu có một ngày nào đó mình vô tình gặp nhau trên con đường đời tấp nập, thì em vẫn luôn mong anh sẽ chào em với một nụ cười mà ngày trước anh đã từng cười với em anh nhé...!

Có lẽ em và anh chia tay, sẽ đẹp hơn nếu ta sum vầy
Có lẽ em và anh chia tay, mai gặp nhau còn cúi đầu chào nhau..

Chữ ký của LSB-SongNghi

Tài sản của LSB-SongNghi

Chỉnh sửa lần cuối bởi LSB-Dieu: 24-01-2005 lúc 16:43.
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03209 seconds with 15 queries