Xem bài viết
Cũ 21-07-2013   #12
Ảnh thế thân của Thượng Quan Uyển Nhi
Thượng Quan Uyển Nhi
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 01-10-2005
Điểm: 654
L$B: 35.161
Tâm trạng:
Thượng Quan Uyển Nhi đang offline

Anh à, dù giờ đây em không còn anh, giờ đây chúng ta đã có hai cuộc sống riêng biệt, dù anh có đi đâu về đâu sau này, em vẫn cảm thấy hạnh phúc, vẫn thấy cuộc đời này thật tốt với em vì đã cho em được gặp anh và yêu anh, điều mà không nhiều người sinh ra trên đời này có được, họ cứ mải miết đi tìm cho mình một nửa, nhưng em đã tìm thấy anh ngay từ cái nhìn đầu tiên, em đã nhận ra anh ngay từ khi em biết nhớ nhung một người, em đã ngốc nghếch khi than vãn đau khổ khi xa anh phải không? Như thế này đã rất tốt rồi, dù chỉ là một khoảng thời gian ngắn ngủi nhưng em vẫn thấy mãn nguyện rồi, đến với nhau làm gì, chỉ cần biết rằng con tim mình thuộc về ai, vẫn biết trên cõi đời này có một người mà ta yêu tha thiết, một người mà có lẽ đó là vì sao ta tồn tại, điều đó không phải là rất tuyệt hay sao? Chỉ cần anh vẫn sống và hạnh phúc với những lựa chọn mới, chỉ cần anh vẫn khoẻ mạnh, thì em chẳng mong muốn gì hơn nữa, mối tình ngắn ngủi nhưng em biết rõ ý nghĩa của nó như thế nào. Một ngày nào đó chúng ta gặp lại vẫn có thể chào nhau, vẫn có thể hỏi han nhau. Tìm được anh và biết anh cũng yêu em, đó là điều em giờ đây nếu có chết thì cũng đã không còn thấy ân hận nữa. Cuộc sống vẫn cứ thế trôi, rồi chúng ta sẽ có những mái ấm của riêng mình, nhưng những gì chúng ta từng có là không thể thay đổi phải không? Em sau này dù có ở đâu xa xôi hàng ngàn cây số, nhưng em vẫn luôn ở bên anh và hình bóng anh cũng sẽ mãi trong tim em như thế này, như cái ngày anh bước vào tim em và ở luôn trong đó.

Chữ ký của Thượng Quan Uyển Nhi
你是風兒我是沙 纏纏綿綿繞天涯
Nǐ shì fēng er wǒ shì shā chán chán mián mián rào tiānyá
Chàng là gió, em là cát, quấn quýt bên nhau, triền miên tới tận chân trời....

Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02892 seconds with 15 queries