Xem bài viết
Cũ 18-07-2013   #8
Ảnh thế thân của Thượng Quan Uyển Nhi
Thượng Quan Uyển Nhi
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 01-10-2005
Điểm: 654
L$B: 35.153
Tâm trạng:
Thượng Quan Uyển Nhi đang offline

Ở Hà Nội đã được 3 ngày rồi, mọi thứ đã thích nghi rất nhanh, chốn cũ mà, không quá khó nhưng cũng không đơn giản chút nào với một người luôn đến những nơi ghi đầy dấu ấn kỷ niệm của hai đứa, để làm gì ư? Em cũng chẳng biết để làm gì, bởi vì mọi thứ nay đã khác xưa hết rồi, ngay cả chúng ta cũng thế, em đã đi đến đó trong vô thức, cứ như một thói quen không thể bỏ, để khi đến rồi mới nhớ ra nơi đây chúng ta vẫn thường hay đến. Hà nội ba đêm nay đều mưa như trút, nằm nghe tiếng mưa, thèm hơi ấm của anh, thèm nghe giọng nói của anh, trong chốc lát cô đơn ở đâu ùa về, đè chặt và khiến em trằn trọc không ngủ được, muốn được gối đầu lên cánh tay anh, nhiều thứ để muốn quá phải không anh? Em đã xa anh được 3 ngày rồi, xa về khoảng cách địa lý cũng như khoảng cách tâm hồn, xa cách như thế này khiến em giống như bị cầm tù vậy, bị nhốt giữa một cái lồng to, ko thể tự do chạy đến với anh, ko thể cầm máy gọi điện cho anh, không biết rồi anh có đổi số không, và dù nếu anh đổi số và dù em biết số mới của anh đó, em cũng không bao giờ gọi, không phải vì em không dám mà vì em không muốn gọi vào số mới đó của anh, ngay khi anh gọi vào máy em bằng số mới đó em đã giật mình và ngực em đau buốt, anh đổi số và số anh lại giống với số của chị ấy, lại là số đôi hả anh? Nỗi đau như được nhân đôi vậy, em thực sự rất ghét số đó của anh là vì thế đó, là trùng hợp hay cố tình giống với chị ấy? Em đều không muốn đi sâu hơn nữa, bấy nhiêu thôi đủ khiến em đau lòng thêm rồi, hôm đó em đã thật cố gắng thoải mái và không tò mò thêm về số đó nữa, sim đôi cũng được, có lẽ anh cũng cố ý muốn cho em biết số mới đó để từ đó em hiểu ra điều này phải không? Cảm ơn sự khéo léo của anh, em đã đọc một lần và em đã nhớ nó trong đầu, nhưng sẽ không tbao giờ em gọi hay nhắn tin vào nó, vào cái số mà chẳng biết vì sao nó lại giống với số chị ấy một cách lạ lùng như vậy.

Chữ ký của Thượng Quan Uyển Nhi
你是風兒我是沙 纏纏綿綿繞天涯
Nǐ shì fēng er wǒ shì shā chán chán mián mián rào tiānyá
Chàng là gió, em là cát, quấn quýt bên nhau, triền miên tới tận chân trời....

Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02943 seconds with 14 queries