Xem bài viết
Cũ 21-12-2011   #11
Ảnh thế thân của Thank You
Thank You
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 21-12-2011
Điểm: 1
L$B: 728
Thank You đang offline

Thumbs down

Trích dẫn:
Nguyên văn gởi bởi maikiemphong Xem bài viết
Âm công là loại công phu mà khi xuất chiêu ko chạm vào mục tiêu mà gây tổn thương mục tiêu, nói nôm na là đánh gió mà gây sát thương

Tôi hôm qua 7/12/2011 lúc 10h11 PM trên kênh HTV4 có chương trình Ống kính đường xa nói về huyền thoại võ thuật Thiếu Lâm Tự ở Tung Sơn. Đến phần biểu diễn võ thuật tui nhớ nhất lúc mà 1 vị sư phụ tay trái cầm bong bóng màu hồng, tay phải cầm tấm kính. Bên phải vị sư phụ có 1 tăng nhân khác vận công rồi thực hiện một động tác với tay không chém xuống hay đâm gì thì tui ko nhớ nhưng lạ ở chỗ là quá bóng màu hồng vỡ tung còn tấm kính thì ko hề bị vỡ. (lúc đó vị tăng nhân đứng cách bóng khoảng 1 -1,5m mà ở giữa có tấm kính nhé).

Có lẽ vì coi phim thấy người ta làm kĩ xảo diễn viên chưởng vào tảng đá làm hòn đá vỡ tung (ai cũng biết là dùng thuốc nổ). Đến khi nghiên cứu về võ thuật thấy người ta nói về công phu thuộc loại âm công nên tui ko tin. Nhưng tối hôm qua tận mắt thấy, bây giờ mình đang suy nghĩ lại vấn đề sự thật về công phu thuộc loại Âm công. Còn bạn nghĩ sao?
Về Phần mình thì mình nghĩ là ko có đâu. Tất cả chỉ có trong truyện thui nà ^^

Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02828 seconds with 15 queries