Xem bài viết
Cũ 06-12-2011   #24
Ảnh thế thân của nguyenhaidangduy
nguyenhaidangduy
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 02-11-2010
Điểm: 14
L$B: 2.618
nguyenhaidangduy đang offline

Tôi không hiểu sao bạn lại viết được ghét nhất là lề thói.
Bạn tham gia giao thông muốn chạy thế nào thì chạy hả? muốn tông vô nhà người ta là tông hả?
Bạn uống rượu rồi càm dao giết người hay quạy phá gia đình hay hàng xóm nguyên nhân vì đã uống sai nên không trách bạn ah?
Tôi không biết bạn nghĩ sao về lề thói nhưng cái quan điểm của cha ông truyền từ đời này đến đời khác là "Con ơi giấy rách giữ lề".
Bạn có biết nhờ cái lề cái nếp mà hàng đêm bạn ngủ mới yên tâm chợp mắt hay không? Ví dụ trực quan nhất là nếu không có lề thì xe hàng, xe tải ban đêm nó tông sặp nhà bạn nếu ở mặt tiền, hay là đường đi trong hẻm bạn không có cái núi rác chắn ngang. Đó chính là tác dụng đơn giản nhất của lề thối
Đồng ý mỗi người một hoàn cảnh nhận định khác nhau nhưng có những cái không bao giờ khác được ví dụ như một thằng giàu quá giàu ăn hết món ăn trên đời rồi nên giờ muốn ăn thịt người => lấy thịt em bé nấu canh ăn. Trên quan điểm thằng nhà giàu đó nó có tiền nó có quyền muốn ăn gì ăn vậy bạn nói nó không có sai hả? không tà ác ư? Nếu thế bạn không phải là con người

Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,02796 seconds with 15 queries