Xem bài viết
Cũ 04-06-2011   #38
Ảnh thế thân của Con Hủi
Con Hủi
-=[ Tiên Phong Đầu Lĩnh ]=-
Kiếp Nghèo Ôm Hận
Gia nhập: 07-06-2004
Điểm: 481
L$B: 7.622.338
Tâm trạng:
Con Hủi đang offline

Cách đây 3 năm Hủi có ra khu bờ đê ở gần biển để làm bảo vệ "nói là bảo vệ cho vui" chứ thực chất ra là trông coi một đoạn đường ông nước hút cát dài khoảng 5 KM từ tàu cát ngoài biển vào trong đê để san lấp mặt bằng. Vì thời gian hơi gấp nên đêm đầu tiên một mình mình ngủ trên đê nơi chất đầy đường ông nước. Khu vực này khá vắng ko có điện ko có nhà dân, chỉ là khu đầm cá vắng tanh phải đi bộ khoảng 5km mới có nhà dân nhưng rất ít. Tgian gấp nên chưa kịp dựng lán hay tròi cũng như đèn thắp sáng gì cả.
Khoảng 2h đêm, chắc chắn 100% là Hủi chưa ngủ vì vẫn đang nằm nhắn tin với bạn gái. Vì là đêm đâu tiên nên bạn gái ko chịu đi ngủ cứ đòi thức cùng Hủi. Khi vừa nhắn tin xong thì thấy hơi mệt nhắm mắt lại, "vừa nhắm mắt vừa hút thuốc" khi có tiếng rung của tin nhắn bạn gái Hủi gửi đến mở mắt ra. Lúc này cảnh tưởng mà người ta gọi là ma xuất hiện. Vì lúc ấy Hủi ko nghĩ là ma chỉ nghĩ mình mệt quá rùi tưởng tượng ra.Nên ko thấy sợ. Có một người con gái khoảng 18 - 25 mặc một bộ quần áo nâu giống như kiểu áo bà ba. Tóc dài đang ngồi ngay cạnh đầu Hủi quay lưng về phía Hủi nhìn ra bãi đất trống trước mặt.
Lúc này Hủi giật mình ko nghĩ được gì tự nhiên thốt nên "mày ngồi đây làm gì" vẫn ko thấy có tiếng trả lời, người ấy vẫn ko nhúc nhich như thể là ko nghe thấy tiếng Hủi nói. Hủi vơ vội lấy cây giáo "loại tuýp nước có gắn dao bầu ở đâu" vụt mạnh từ trên đâu người ấy xuống lưng rách cả cái màn. Thì người ấy biến mất lúc này lại giật mình vì có thêm tin nhắn, cầm DT nên nhìn cho dõ thì ko thấy gì. Nghĩ là mình mơ nên ko thấy sợ. Từ đó tới sáng ko thấy gì nữa vừa nằm hút thuốc rùi nhắn tin suốt đêm hôm đó luôn. Vậy sao Hủi lại nghĩ là gặp mà nghe Hủi kể tiếp đoạn này.
Sang hôm sau về nhà, gặp thằng em họ trước nó hay ra chơi với thằng bạn học nhà nó làm đầm ở gần cho Hủi trông coi. Hủi kể có làm bảo vệ ở đó nên nó cũng nói luôn "lúc này Hủi chưa kể cho nó biết là Hủi gặp người con gái ấy nhá" Nó nói trước em hay ra đây chơi thấy thằng bạn em kể cách đây khỏang 5 năm có xác chết trôi dạt vào đây gần chỗ anh ở bây giờ ấy. Là một người con gái mặc bộ quần áo nâu tóc dài, khoảng 18t về sau thằng bạn em đêm năm hay gặp nó lắm. Lúc này Hủi mới giật mình sao nó tả người giống với những gì hôm qua Hủi gặp thế. Cũng tóc dài, cũng bộ quần áo nâu và là con gái khoảng 18- 25t.
Từ lúc ấy sợ thế là bỏ luôn. Đến giờ vẫn ko hiểu chuyện đó thực hư thế nào nữa hix.

Chữ ký của Con Hủi
Nụ tầm xuân nở ra xanh biếc
Em có chồng rồi, anh tiếc lắm thay...

Tài sản của Con Hủi
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03088 seconds with 15 queries