Xem bài viết
Cũ 05-01-2011   #4
Ảnh thế thân của Vĩ Cầm
Vĩ Cầm
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 06-09-2010
Điểm: 6
L$B: 1.244
Tâm trạng:
Vĩ Cầm đang offline

Chán quá, cảm giác thật chán chường, đang yêu mà chẳng cảm giác là được yêu. Thấy mọi thứ cứ mơ hồ, hờ hững, thậm chí thấy dễ tuột khỏi tay, con người đó, vô tình. Chẳng giống như những người con gái khi yêu gì cả, họ luôn được dỗ dành, được che chở, sao thấy mình chán quá, có phải mình đang yêu một cái cây không, chẳng có một cảm xúc gì cả. Người đó cứ làm như chẳng có chuyện gì xảy ra, rõ ràng là có chuyện đang xảy ra chứ, chẳng lẽ suốt ngày mình cứ phải nói rõ ràng ra như thế này thì còn gì là ý nghĩa nữa, nếu nói ra rồi thì những việc làm của họ chẳng còn chút ý nghĩa gì cả, nếu không tự biết mà làm, mà có nói thì những việc làm đó cũng chỉ là miễn cưỡng, chẳng có chút thành ý gì cả. Thấy tình yêu của mình thật tẻ nhạt. Mong muốn được như những người khác thôi cũng không được. Yêu mà chẳng được làm con gái, chẳng được chiều chuộng. Mình chỉ muốn khóc thôi, lúc nào cũng như thế này mãi sao. Lúc nào cũng phải chỉ cho mới biết sao? Sao lại vô tâm như thế, rõ ràng trong lòng không có mình thì mới không nhìn thấy được mình muốn gì, mới không thể hiểu được ý muốn của mình, mình chán rồi, bao chuyện xảy ra mình đã thấy chán nản lắm rồi, vậy mà chỉ muốn được cảm thấy mình quan trọng với người đó một chút thôi cũng không được. Giống như một cái cây vậy, chỉ biết hướng về chỗ khác, chẳng có chút quan niệm gì trong đầu sao? Đâu phải mới yêu đâu, cũng đã yêu nhiều người rồi đấy chứ, vậy mà sao chẳng thế tâm lý được một lúc. Thậm chí còn tỏ thái độ với mình nữa, có gì là cao thượng đâu, như thế chỉ chứng tỏ bản thân hẹp hòi, chẳng có người con trai nào mà bạn gái giận thì giận ngược như thế. Những lúc như thế cảm thấy vô cùng chán nản, không những không được dỗ dành, mà còn phải đi làm lành lại, phải nén nỗi giận lại mà làm như không có chuyện gì xảy ra. Mình cũng là con gái, mình cũng muốn có quyền được như những cô gái khác chứ, vì sao mình cứ phải chịu nhiều thiệt thòi như thế, bao nhiêu người đối đầu với mình, hăm dọa mình, trong lòng mình rõ ràng tâm trạng không tốt, làm sao mà tốt được khi mình chỉ yêu thôi đã có bao nhiêu điều trái ngang đến thế, mình bị tự kỷ mất thôi. Muốn bướng, muốn ngang ngạnh để được cảm giác mình vẫn còn ý nghĩa với một người nào đó, thế nhưng dù chỉ một chút thôi...cũng chẳng có được, đừng khóc....

Trả lời kèm theo trích dẫn
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến Vĩ Cầm vì bài viết hữu ích này:
Bất Ảnh Vô Hồn (14-01-2011), Con Hủi (06-01-2011), Lãnh Nhật Phong (04-02-2011)

Page generated in 0,03107 seconds with 15 queries