Chủ đề: Viết cho anh...
Xem bài viết
Cũ 08-11-2010   #5
Ảnh thế thân của VŨ NGỌC CHI MAI
VŨ NGỌC CHI MAI
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 08-04-2009
Điểm: 348
L$B: 48.730
Tâm trạng:
VŨ NGỌC CHI MAI đang offline

Thôi đi những đam mê

Anh thường bảo:

- Anh sợ một cô gái sâu sắc như em, nếu cưới phải một cô vợ như thế thì chắc...

- ... hết đường đi "ngoài luồng"?

Anh bật cười:

- Đúng vậy!

Bởi thế, anh đã KHÔNG DÁM CHỌN EM, để chọn một người phụ nữ "ÍT SÂU SẮC HƠN EM MỘT TÍ" để yêu, bởi những cô như thế thì anh tha hồ dối lừa mà họ không biết được. Nhưng anh cũng rất tham lam, đôi lúc anh lại cố gắng níu kéo em, bởi anh thích luôn có một người phụ nữ thấu đáo, tinh tế có thể chia sẻ cùng anh mọi thứ trong cuộc sống...

Và đôi lúc con tim lạc lõng, em súy chút đã rơi vào vòng xoáy của anh, rất may, rất may, rất may, em là một kẻ lý trí, nếu không em đã biến thành một kẻ ngốc nghếch!

Một cuộc sống hạnh phúc chỉ thực sự trọn vẹn khi người ta biết an phận với những gì mình có, còn anh lại đang đứng núi này trông núi nọ, em đang tội nghiệp cho người anh yêu, người yêu anh, và cả người vợ sau này của anh nữa...

Thật may là em đủ sáng suốt để không chọn một người đào hoa như anh...

Em có thể khẳng khái mà nói một điều, anh không xứng đáng với tình cảm em đã dành cho anh, em hối tiếc vì ngày xưa đã đặt anh ở một vị trí khá cao trong trái tim em! Một kẻ không tôn trọng quá khứ như anh không xứng đáng để được yêu trọn vẹn, cũng như sẽ không có được lòng tin của bất kỳ cô gái nào...

Bây giờ anh đã thấm thía nỗi đau đùa với lửa chưa? Anh hãy cám ơn em, vì em rất nhân đạo, em không khiêu khích, không làm tổn thương anh, cũng như không gây khó khăn gì cho anh, nếu em độc ác thì anh sẽ phải khốn đốn nhiều...

Em cho anh gặm nhấm nỗi đau thất bại, sai lầm khi không chọn em. Đừng gọi điện thoại than thở, trách hờn gì đối phương anh đã chọn với em, bởi em không có trách nhiệm phải lắng nghe, anh đã gây ra thì chính anh hãy hứng chịu hậu quả!

Nhiều người muốn em nhún nhường chìu theo ý muốn của họ, muốn đặt em ở đâu thì đặt, đi đâu thì đi đã phải hối tiếc, em không phải là kẻ dễ sai bảo, để bây giờ họ hối tiếc muốn em chấp thuận, họ sẵn sàng chìu theo ý em thì đã quá muộn màng. Nếu ngay từ đầu cả hai chịu nhúng nhường một tí thì tốt quá rồi...

Cả anh cũng vậy, anh cứ muốn em về Hà Nội, trong khi em muốn ở Miền Nam, để rồi sau đó anh lại trách em sao không đợi anh? Trách em không đợi anh vào Miền Nam, để anh bơ vơ nơi đất lạ?

Anh ạ! Em không thể chờ đợi một người không hứa hẹn gì với em cả, cũng như khi đã có người xuất hiện đúng lúc khiến em cảm thấy muốn gắn bó suốt đời.

Em không phản bội anh, chính anh đã phản bội lại tình yêu của bản thân bởi anh là người ích kỷ, luôn đi tìm một người hoàn hảo mà chính bản thân anh vẫn chưa hoàn hảo. Anh muốn vợ anh lúc nào anh muốn sâu sắc thì sâu sắc, lúc nào anh muốn ngu ngốc thì ngu ngốc, làm thế nào lại kiếm ra một người như thế hả anh? Em có thể giả vờ như thế, nhưng em không thể ngu ngốc đến mức để chồng mình đi "ngoài luồng", em cũng ghét cả những kẻ không chung thủy!

Anh, viết cho anh, để anh nhớ rằng ai không chọn ai...

Anh là người không chọn em trước, nhưng kẻ bỏ rơi lại là em, chính em đã bỏ rơi anh, chứ không phải là anh bỏ rơi em. Đừng oán trách, bởi người châm mồi lửa là anh, em chỉ giúp cho nó cháy to, cháy sáng, cháy đậm lên thôi!

Viết cho anh, để anh biết em đang rất hạnh phúc và đang thương hại anh...

Viết cho anh, để anh tỉnh ngộ...

Thôi đi những đam mê...

Chữ ký của VŨ NGỌC CHI MAI

Hai đôi mắt... Va vào nhau... Chắc là đau... Nên khi yêu, người ta thường hay khóc...

Tài sản của VŨ NGỌC CHI MAI
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03314 seconds with 15 queries