Chủ đề: Viết cho anh...
Xem bài viết
Cũ 20-09-2010   #1
Ảnh thế thân của VŨ NGỌC CHI MAI
VŨ NGỌC CHI MAI
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Gia nhập: 08-04-2009
Điểm: 348
L$B: 48.765
Tâm trạng:
VŨ NGỌC CHI MAI đang offline

Viết cho anh...

Anh! Đôi lúc em đã tự nhủ em sẽ mãi xóa bỏ bóng hình anh ra khỏi trái tim em, nhưng giữa lời nói và việc làm lại thật khó...
Muốn quên một người không phải dễ dàng như lời nói, đặc biệt khi người đó đã gắn bó với mình suốt bảy năm...
Bảy năm, khoảng thời gian không là gì đôi với cuộc đời của một con người, chỉ là một hạt cát của chiều dài lịch sử nhưng lại chiếm gần 1/4 cuộc đời em, có lẽ anh sẽ nghĩ em ích kỷ khi dùng thời gian để cân, đo, đong, điếm cuộc tình của chúng ta nhưng anh hãy hiểu cho em, em không phải là sắt đá mà không biết đau, biết hờn, biết giận. Càng yêu anh em càng giận và càng ghét anh nhiều hơn khi chúng ta không đến được với nhau...
Bảy năm, khoảng thời gian đầy kỷ niệm, đôi lúc em muốn bỏ đi thật xa để không phải đi đến những con đường quen thuộc chứng kiến tình yêu của chúng ta, nhưng để làm gì? Điều quan trọng là em có quên được anh hay không kìa, chứ ở đâu thì cũng vậy...
Vì sao anh không chọn em? Vì sao em không chọn anh? Vì sao ta không hiểu cho nhau? Đó là những điều mà em muốn suốt cuộc đời này anh phải dằn vặt.
Em độc ác, em ích kỷ, em cá nhân, nhưng em làm tất cả những điều đó vì em yêu anh, em muốn anh phải thấy rằng anh sẽ không thể nào tìm được một người vợ tốt hơn em, còn em thì tìm được một người chồng tốt hơn anh gấp bội lần...
Em đã thỏa mãn cơn tức giận của chính em, nhưng sau khi cơn tức giận đi qua chỉ là nỗi nhớ, em thấy mình thật ngu ngốc, thật bất hạnh, thật...
Em không biết dùng lời lẽ nào để nói cho anh hiểu, nhưng có lẽ anh biết cảm giác yêu một người mà ở cạnh một người khác là khó chịu đến mức nào...
Viết những lời này choa nh hay viết để tự an ủi chính em?
Em không biết, nhưng nỗi đau khổ khi "Giữa NGHĨA và TÌNH dai dẳng đa mang" khiến em khổ sở...
Viết cho anh...

Chữ ký của VŨ NGỌC CHI MAI

Hai đôi mắt... Va vào nhau... Chắc là đau... Nên khi yêu, người ta thường hay khóc...

Tài sản của VŨ NGỌC CHI MAI
Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến VŨ NGỌC CHI MAI vì bài viết hữu ích này:
j2hoaivi (21-10-2010)

Page generated in 0,02948 seconds with 15 queries