Chủ đề: Tiểu Vũ Trụ
Xem bài viết
Cũ 31-05-2010   #182
Ảnh thế thân của LSB-HoTamNuong
LSB-HoTamNuong
-=[ Huyền Vũ Bộ Binh ]=-
Nhất Trượng Thanh
Gia nhập: 30-06-2004
Điểm: 461
L$B: 18.886
Tâm trạng:
LSB-HoTamNuong đang offline

gửi người "yêu dấu" 26/6

1 ngày cuối tháng 5,

...tôi vẫn đang đi trên con đường mình đã chọn, vững chãi, đau xót, bình yên, buồn bã, đôi lúc cô độc dù vẫn được yêu thương, yếu đuối trong vẻ ngoài bướng bỉnh, và không hề hối hận.

Tôi chấp nhận mất người, người ghét tôi, bỏ mặc tình bạn tri kỷ. Nhưng tôi biết người quan tâm tôi, dõi theo từng bước nhỏ tôi đi, và quay lưng khi tôi ngoảnh mặc. Cuộc sống xứ người của người đã tốt, mẹ người sẽ có mặt bên cạnh người ngày tôi sang sông. Bằng tất cả tấm lòng, tôi thật sự cảm ơn người, giọng nói ấm, tình cảm ấm đã ở bên tôi suốt trong thời gian tôi xa lạ nơi xứ người. Tôi đã đi trong đầy đủ, để ngày về đón nhận 1 sự rẽ chia, tan vỡ, người đã ở bên tôi trực tiếp hay gián tiếp, không khoa trương, kiên nhẫn chỉ để nghe tôi khóc. Người đã chấp nhận lui ra xa theo sự lựa chọn ngu ngốc của tôi. Người đứng ngoài lặng lẽ và xót xa khi tôi biết được mình đã đặt tình cảm ko đúng chỗ. Người dẫn bạn gái tới giới thiệu với tôi trong sinh nhật người 1 cách ngoa ngoắt, để rồi sau đó đóng cửa sớm, thổi nến đón sinh nhật với mẹ người và ăn ngon lành chỗ ca-cao tôi nhờ đứa em gái mua tận Mỹ Tho làm quà.

Người ơi, tôi mong người được tốt, được bình yên như người đã từng mong cho tôi như vậy. Tình cảm ấy, tôi cũng là người trong cuộc, tôi hiểu chứ. Người ko phải xót xa vì tôi nữa, không phải lo lắng vì tôi nữa, vì giờ đây, tôi yên bình và hạnh phúc....

Người tôi chọn bây giờ giống tôi ở chỗ 2 bàn tay trắng, người ấy bình dân, là 1 người bình thường, ko giỏi giang, chỉ cần mẫn, và thương tôi chân thành, thật khó mà để chúc phúc nhỉ, nhưng tôi tin người dành điều ấy cho tôi.

Cho đến tận bây giờ, tôi vẫn ko hề hối hận vì những gì mình đã làm và chọn lựa, vì tôi đã luôn sống rất hết mình. Và tôi cũng ko thể lí giải vì sao tôi lại ko mở lòng đc với người, người nhỉ? Vì sao thế? Chỉ có 1 cách lí giải thôi, 1 nửa thật sự của người là 1 người khác, toàn vẹn hơn tôi. Hãy cứ sống như thế, nhưng mở lòng ra và hạnh phúc, người nhé!

Có những thứ đáng trân trọng và có những thứ trái ngược thế trong cuộc đời của mỗi chúng ta, và người, là một phần tôi giữ mãi mãi trong trái tim này!

From 30/6.

Chữ ký của LSB-HoTamNuong
<i><font face=Times New Roman><font size=1><font color=indigo>gió sẽ dịu dàng khi gió bên trăng</font></font></font></i>...

Tài sản của LSB-HoTamNuong
Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến LSB-HoTamNuong vì bài viết hữu ích này:
Lăng Độ Vũ (07-10-2010)

Page generated in 0,03123 seconds with 15 queries