Xem bài viết
Cũ 12-05-2010   #68
Ảnh thế thân của shotokakarate
shotokakarate
-=[ Lâu La ]=-
Gia nhập: 28-05-2009
Điểm: 20
L$B: 10.395
Tâm trạng:
shotokakarate đang offline

Lên gối vì là ở 2 mạng sường nên phải đánh từ ngoài vào nên tất nhiên lực không được mạnh như những đòn lên gối của bác Mike ở phía trên.
Chú ý thì thấy trong video ẩn đối thủ về xa chút lùi chân về sau lên gối để lấy đà bác ý cố làm tất cả những kỹ thuật để đòn lên gối được phát huy mạnh mẽ nhất nhưng bác ý cũng nói là chưa dùng trong thi đấu bao giờ vì em nghĩ đòn của bác cố phát huy sức mạnh tối đa nên khoảng thời gian bác rút chân về với thả tay ra đủ để đối thủ nhanh nhẹn thoát hoặc đáp trả bằng một đòn lên gối ngang nếu bác chưa kịp ra đòn.
Thường trong thi đấu em xem clip thì thấy rằng họ không ủn về sau lấy lực mà kéo thẳng về phía mình đồng thời lùi lại một chút rồi lấy đà đá thẳng luôn một mặt đối thủ khó che tay lên đỡ mặt của mình hơn và làm mất thăng bằng của nó.
Rất cám ơn bác mike nếu bác có video các trận đánh của bác vì rất hiếm khi bọn em được làm quen với một võ sĩ hay thượng đài và cảm thấy rất muốn tìm hiểu thêm bác à. Cám ơn bác trước rất nhiều.
( nhanh nhẹn ở đoạn em nói không phải là về tốc độ mà là cách di chuyển và người nhỏ nhắn với các pha chui luồn thì phải nói là rất là nhanh nhẹn về vấn đề này).

Chữ ký của shotokakarate
Đời Không Cần Tình.
Nhưng tình yêu là một phần không thể thiếu trong cuộc sống.

Trả lời kèm theo trích dẫn
2 thành viên đã gửi lời cám ơn đến shotokakarate vì bài viết hữu ích này:
Bình Thường (12-05-2010), mutsu_viênminh (13-05-2010)

Page generated in 0,02960 seconds with 15 queries