Xem bài viết
Cũ 16-04-2010   #9
Ảnh thế thân của ThanhNgoc
ThanhNgoc
-=[ Ngự Thủy Đầu Lĩnh ]=-
Gia nhập: 21-01-2006
Điểm: 631
L$B: 173.830
ThanhNgoc đang offline

Sao mối tình xưa, quá lạnh lùng
Để giờ nghĩ lại, thấy mông lung
Nỗi buồn , ngày ấy không như có
Hạnh phúc bây giờ có cũng không
Tự nhủ trong lòng, đừng mãi nhớ
Mà sao lòng vẫn nhớ mênh mông
Thầm mong người sẽ luôn hạnh phúc
Ta sẽ một mình, thế là xong

Bài thơ này em còn vẫn giữ tới bây giờ . Em đã cố tìm quên hình bóng anh , bằng mọi cách . Thậm chí là tự phạt mình mỗi lần nhớ tới anh phải tự vã vào mặt mình để tự cảnh tỉnh ! Thế rồi em cũng đã thành công ! Thành công trong sự thống khổ anh ạ .

Rồi thời gian cứ trôi qua , khuông mặt em không ít lần phải thoa thuốc giảm đau vì nỗi nhớ anh . Cuối cùng rồi cũng trục xuất hình bóng , tiếng nói và giọng cười cùng những lời chua ngoa của anh dành cho em . Em phải cố gắng rất nhiều , cố gắng rất nhiều để không còn tơ tưởng đến anh nữa !

Và thế rồi hình bóng của anh đã mất hẵng , chính lúc đó anh đã tìm về với em ! Nhưng đã muộn màng rồi anh . Anh còn nhớ chăng ? hay anh đã quên rồi ? Anh đã làm mọi chuyện để em quay lại , nhưng không ... Xin lỗi anh ! Vì em đã có 1 người khác , yêu thương em và quan tâm lo lắng cho em rất nhiều .... Tuy không lãng mạng bằng anh , không chính chắn như anh và nhất là em không yêu him bằng anh ! Nhưng mà him đã mang đến cho em những cung đàn ngân nga của tình yêu bất diệt ! Anh có biết không , hoàn cảnh của anh lúc bây giờ rất giống như em ! Bây giờ thì anh đã hiểu được cảm giác khi đó của em như thế nào rồi chứ ? Cuộc sống mà anh , rồi cũng có lúc sẽ phải nếm tuần tự các hương vị của tình yêu mà thôi ...

Đắng
Cay
Chua
Ngọt
Mặn
Bùi

Có khi còn vô vị nữa anh à ....

Những chuỗi ngày ấy là những chuỗi ngày cùng cực nhất trên thế gian này . Cuối cùng rồi anh cũng phải nếm trải ...

Hiện giờ em không biết phải an ủi anh ra sao và làm thế nào để anh có thể vượt qua được . Chính bản thân em còn không tin rằng em có thể vượt qua được trong hoàn cảnh khi xưa !!! Nhưng rồi cuối cùng em cũng đã vượt qua , có lẽ vì lúc đó em đã thật sự vô vọng khi biết tin anh đã qua đời !!! Để rồi 2 năm sau anh đột nhiên trở lại làm cho em phải bối rối ! Thật lòng mà nói nếu lúc đó anh kiêng quyết hơn là anh đã thành công rồi . Nhưng số trời đã định chúng ta có duyên nhưng không phận , em đành cam chịu .

Bản hòa tấu bị gián đoạn bởi nốt đàn không nối kết ! Em vẫn biết trong tình yêu không ai có thể đoán được chữ ngờ để rồi cuối cùng nó trở thành những chuyện bi hài dở khóc dở cười !

Anh hãy tin rằng ! Rồi có lúc người đó cũng sẽ giống như anh lúc trước . Rồi cũng có lúc người đó còn cảm thấy đau khổ hơn anh lúc bấy giờ !!! Thế thì anh hãy cố gắng sống thật tốt , sống thật mạnh khỏe nếu anh thực sự yêu người đó như những gì anh đã viết trên kia !
Vì sao ư ? Vì đến 1 lúc nào đó , người đó sẽ quỵ ngã như anh lúc xưa . Và chính lúc đó anh cần phải mạnh mẽ để giang tay đón người đó về .

Quan trọng là anh đừng giống như em . À ! Mà chắc sẽ không giống đâu anh nhỉ ? Vì hoàn cảnh của em khác , và hoàn cảnh của người đó khác mà ! Sự đời đâu ai có thể giống ai được đúng không anh ?

Nhưng sự đời thường thì trùng lặp không phải là chuyện lạ . Cho nên hãy kiêng cường lên anh nhé !

Chữ ký của ThanhNgoc
Lệ đẫm trang đài nhớ bóng ai
Tàn dương vỗ nhẹ những tàn phai ...

Trả lời kèm theo trích dẫn
3 thành viên đã gửi lời cám ơn đến ThanhNgoc vì bài viết hữu ích này:
Giang Tiểu Ngư (17-04-2010), Lệ_đắng_tình_yêu (16-04-2010), Trình Hải Nhược (12-02-2011)

Page generated in 0,03264 seconds with 14 queries