Chủ đề: Giáo dục Việt Nam
Xem bài viết
Cũ 15-01-2010   #5
Ảnh thế thân của happyghost
happyghost
-=[ Lương Sơn Anh Hùng ]=-
Gia nhập: 12-11-2002
Điểm: 241
L$B: 17.263
happyghost đang offline

đọc những bài viết của bạn ChangBan quả thật khiến tôi thấy bạn ý quả thật là kẻ chỉ biết 1 mà không biết 2 . Mọi sự việc luôn có nhiều khía cạnh của nó , sao bạn không chịu tìm hiểu thêm những khia cạnh khác rồi hẵn phát biểu .
Về nền giáo dục Việt Nam noi chung chúng ta quá nặng về lý thuyết và thiếu thực hành .Một phần yếu tố do cơ sở vật chất chúng ta nghèo nàn. Nhà Nước chúng ta mới chỉ dành được 7% tổng GP cho giáo dục .
về Tiếng Anh nói riêng, ở trong nha trường làm sao để thuê một giáo viên dậy tiếng Anh là người nước ngoài ( bèo bọt cũng 1000$ / 1 tháng ) . vậy sao ta không tìm cách học khác như ra các trung tâm . hoạc như một số bạn kiếm những công việc làm ngoài giờ ( phục vụ bar , tạp vụ ) nơi những người nước ngoài hay nui tới đề có cơ hội thực hành . và chúng ta có thể lên các diễn đàn , forum để học và thực hành , tham gia những trương trình đạo tạo từ xa ( thời đại internet cơ mà ) .
về tiếng việt hay Văn học ở nước ngoài họ học chả khác gì ta , họ đọc một tác phẩm họ cũng phải tìm hiểu xem tác phẩm đó được sinh ra thơi gian nào do ai viết v.v.. có khác chỉ là do học sinh nước ngoài họ được trọn môn học chứ không bắt buộc như của ta .
Bạn ChangBan bạn học mà cứ đổ tại là do thầy , cô này dậy kém , khó hiểu , khó nghe , rồi là do lên giáo dục nước nhà thế này thế nọ .Sao không tự lập hơn hãy tự tìm cách học cho riêng mình , Đừng phụ thuộc một cách bị động như vậy ( đó cũng là điểm mà học sinh nước ngoài lăng động hơn học sinh của ta ) điều đáng trách ở đây chính là các bạn , hay bạn ChangBan nói riêng chứ đừng trách hệ thống giáo dục của ta .

về những quan hệ bạn bè , tình yêu , tình báo của tuổi học trò ( hay còn gọi là thế hệ 9x ) tiếng thơm thì ít , thiêng xấu thì nhiều . nói thật cái thời chúng tôi còn là học trò cũng chả khác các bạn là mấy nhưng cái thơm nó còn được nhiều , và cái xấu thì nó ít thôi .Đài báo và một số bài viết trước nói khá nhiều rôi .

Tôi khuyên bạn ChangBan khi bạn định viết một vấn đề gì về Đời Sống ( Cuộc Sống ) bạn lên chịu khó suy nghĩ nhiều hơn về khía cạnh khác . Chứ đọc bài của bạn tôi thấy bạn Ngu Lắm , hay tạo ấn tượng cho người đọc chứ đừng thể hiện cái ngu cái dốt của mình một cách thô thiển như vậy

Tài sản của happyghost
Trả lời kèm theo trích dẫn

Page generated in 0,03012 seconds with 15 queries