Xem bài viết
Cũ 12-11-2009   #29
Ảnh thế thân của thủy tâm
thủy tâm
-=[ Kim Ngư Thủy Binh ]=-
Gia nhập: 15-06-2009
Điểm: 1000
L$B: 43.413
Tâm trạng:
thủy tâm đang offline

Một khoảng trống mênh mông trong lòng, một nỗi buồn ngẩn ngơ không thể hiểu. Tâm trạng thường trực của ta là vậy mà. Cũng bình thường thôi. Nhưng xem ra giờ đây cũng có một chút khác thường rồi. Dường như ta không còn là chính ta nữa, chẳng lẽ lại thế sao??? Ta không tin mình thay đổi nhưng thật sự hình như ta đang đổi thay. Ta chẳng hiểu và cũng chẳng muốn hiểu làm gì. Mệt mỏi về tinh thần luôn vây kín cõi lòng ta, và cũng chỉ mình ta độc bước. Uh, có lẽ cũng có một chút thay đổi nhỏ trong tâm hồn nhưng ta tin ta vẫn là chính ta và ta vẫn giữ được những gì ta thầm tự nhủ. Ta sẽ là ta sẽ vững bước trước những gì ta đã chọn. Cho dù mai sau, kết quả có thế nào thì ta cũng chẳng có gì hối tiếc vì đó là con đường ta tự chọn và tự bước đi.

Vân àh, cám ơn cậu nhiều lắm, có cậu mà tớ cảm thấy cuộc đời này tớ không lẻ loi và cô đọc. Rất tiếc, tớ và cậu ở xa nhau quá, nên muốn tâm sự với cậu thì tớ chỉ có thể nhờ những trang lưu bút và những vần thơ trên diễn đàn này gửi đến cậu mà thôi. Tớ vẫn biết, vẫn hiểu những gì cậu nói và lo cho tớ. Nhưng đôi khi lý trí nó cũng không chịu nghe lời tớ sai bảo cậu àh. Tâm hồn tớ lúc nào cũng vậy, cũng lửng lửng lơ lơ giữa những tầng không vô định và chực chờ một cơn gió vô tình thổi trôi đi. Cậu biết không, tớ mong được trở về nhà, mong gặp được cậu nhiều vô kể. Gặp cậu chỉ một lần nhưng tớ cảm thấy vui vì tình cảm của cậu và những người bạn kia nữa thật chân thành. Nhớ cậu nhìu lắm.

Mấy hôm nay, khí hậu sg nắng nóng khó chịu làm sao. Công việc của tớ không ổn định, làm cũng như nghỉ nhưng thật ra thì nhiều chuyện phức tạp vô cùng. Ngày nào cũng phải đấu tranh tâm lý, đấu tranh tư tưởng dữ dội lắm mới có thể ổn định được tinh thần và làm việc được. Vả lại mấy hôm nay cũng không nhìu việc lắm, chủ yếu là phải đi ra ngoài thường xuyên, nhưng trời nắng làm tớ khó chịu vô cùng, mệt lắm cậu àh. Nhưng cậu yên tâm đi, tớ khỏe lắm.

Còn cậu, công việc có cực nhọc lắm không. hãy lo cho mình với nhé, đừng mãi lo cho tớ.

Hôm nay, vì một chút sự cố, công việc lại ngưng trệ, tranh thủ vào ls spam mấy bài và viết vài dòng ts với cậu. Nhớ cậu nhìu.

Chữ ký của thủy tâm
"Chợt một ngày ta không còn biết khóc
Lệ chẳng rơi trên những phím dương cầm
Một ngày ta chẳng còn là ta nữa
Gom lá một thời thả rớt cả trời xuân"

Tài sản của thủy tâm
Trả lời kèm theo trích dẫn
Thành viên sau đã gửi lời cám ơn đến thủy tâm vì bài viết hữu ích này:
caovanlau (13-11-2009)

Page generated in 0,03032 seconds with 14 queries